ome201 โพสต์ 2008-11-4 20:06:00

ใส่ Shout box แล้วหน้าแรกมันเพี้ยนอะครับ

คือตอนนั้นเคยถามไปแล้วอ่ะครับ แต่ไม่มีใครตอบให้เลยเลยถามมาใหม่ที่หมวดนี้อ่ะครับ

ประมาณว่าใส่แล้ว หน้าแรกมันเลื่อนชิดซ้ายอะครับ แล้วตัวหนังสือมันก็โตขึ้นอ่ะ กด รีเฟรช ก็เป็นเหมือนเดิม ผมดูโค้ดแล้วก็แก้ถูกนะครับ
มันเกิดจากอะไรอ่ะ

แล้วจะปิดรายชื่อสมาชิกที่ออนไลน์ยังไงอ่ะครับ ให้เห็นแค่สัญลักษณ์แทนระดับขั้นก็พออะครับ แบบ hi5thai อะครับ

ของ6.1นะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

acaz โพสต์ 2008-11-5 08:04:31

คำถามนี้ไม่เยอะนะครับ

ให้เปิดไฟลล์ shoutbox ใน plugin แล้ว save as ็น utf8 นะครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ใส่ Shout box แล้วหน้าแรกมันเพี้ยนอะครับ