fandbuaiy โพสต์ 2008-11-7 07:25:15

แก้ที่ไฟล์ css_common.htm แต่ไม่เกิดผล

สวัสดีครับ

คือผมพยายามจะลองทำสกินเองน่ะครับ ทีนี้ผมลองแก้ในส่วน ของ footer.htm ใน template default ผมก็ลองแก้ใน tag div ของไฟล์ footer.htm ก่อน เพื่อทดสอบว่ามันเป็นส่วนไหน ผมลองทำที่ <div id="footer"> โดยไปแก้ที่ ไฟล์ css_common.htm ดังนี้
#footer { border-top: 1px solid {BORDERCOLOR}; background: {ALTBG2}; color: {TEXT}; padding: 12px 0; }
ผมลองเปลี่ยนขนาด px ดูในทุกๆส่วน ก็ไม่ปรากฏผลใดใดเลยครับ ไม่ทราบว่า footer.htm มันเรียก css จากที่ไหนกันแน่ครับ
ถ้าเรียกจากที่ตัวนี้แล้วทำไม มันถึงไม่เกิดผลใดใดเลยครับ
ปล.ผมลองลบไฟล์ css_common.htm ทิ้ง ปรากฏว่าการแสดงผลก็ยังคงปกติครับ ผมงงมากเลยครับ ช่วยผมหน่อยครับ

fandbuaiy โพสต์ 2008-11-7 08:19:09

ผมรู้แล้วครับ เป็นที่แคชไฟล์ ต้องอัพเดทแคชไฟล์ก่อน
ทีนี้คำถามต่อไปที่ผมอยากถามคือ มันไม่สะดวกกับการทำงานอ่ะครับ ถ้าจะต้องไปนั่งกดอัพเดทแคชไฟลื ในเมนู CP ตลอดเวลา ไม่ทราบว่าจะมีวิธีไหนที่สามารถทำให้มันแสดงผลทันทีได้เลยมั้ยครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: แก้ที่ไฟล์ css_common.htm แต่ไม่เกิดผล