Nu.losoman โพสต์ 2008-11-20 11:20:47

ตั้งค่าให้หัวข้อเรียงตามวันที่โพสน์

อยากทราบว่าสามารถตั้งค่า ให้หัวข้อกระทู้ เรียงตามวันที่ได้ไหมครับ ผมใช้ดิศคัส 6.0 ครับ

หมายถึงว่า เวลาคลิกเข้าไปที่กระดานข่าวแล้ว จะเห็นหัวข้อที่โพสน์ครั้งแรก อยู่บนสุด อ่ะครับ ส่วนหัวข้อที่โพสน์ทีหลังจะอยู่ถัดลงไปอีกครับ

ซึ่งก็คือ ให้หัวข้อเรียงตามวันที่โพสน์ โพสน์ก่อนมาก่อน((01))ครับ

ถ้าทำได้ไม่ทราบว่าไป กำหนดค่าแบบไหนครับ

ขอบคุณครับ

Nuknan โพสต์ 2008-11-20 16:17:33

อย่าทำแบบนั้นเลยครับ
เพราะถ้าทำแบบนั้นเรียกว่าทำ อย่างอื่นดีกว่าทำเว็บบอร์ดครับ
เอาไว้อยู่กะที่แบบนั้นไม่ดีนะ ต้องมีการขุด อะไรบ้างสิครับ
ไม่งั้นคงไม่มีไอเท็มขุดกระทู้ใน ไอเท็มมอลของดิสคัสอะครับ ~:5:~

Nu.losoman โพสต์ 2008-11-20 20:11:06

((08)) ผมจะทำแค่เป็นบางฟอรั่มครับคือผมได้เพิ่มฟอรั่มความรู้เกี่ยวกับรายวิชา วิชาหนึ่งอ่ะครับ

แล้วจะให้หัวข้อแรกๆ อยู่บนสุดครับเพื่อ เพราะเรื่องที่จะโพสน์เนื้อหาจะเรียงจากเบื้องต้นถึงระดับสูง ครับ

เลยจำเป็นต้องทำแบบนี้ถ้าให้เรียงจากระดับสูงมาหาเบื้องต้นก็กระไรอยู่รบกวนด้วยนะครับขอบคุณครับ((08))
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ตั้งค่าให้หัวข้อเรียงตามวันที่โพสน์