acaz โพสต์ 2007-12-11 16:32:36

Copy Setting คัดลอดการตั้งค่า

เมื่อคืนได้คุย MSN กับน้องคนนึงแล้วก่อนจะออกได้ทิ้งไว้ 1 เรื่องคือเรื่องการคัดลอกการตั้งค่า

การใช้งานการคัดลอกการตั้งค่าของกระดาน
ไปที่ Admincp > Forums > เลือก Copy Setting ของกระดานต้นทาง
(คือเราต้องการค่าของกระดานไหนเลือกกระดานนั้น)
ตัวอย่างผมเลือกกระดาน กล่องจดหมาย

ทีนี้จะขึ้นหน้าการคัดลอกกระดานขึ้นมา โดยบอกว่ากระดานต้นทางคือ กล่องจดหมาย
ตามรูปตัวอย่าง

โดย A คือค่าของกระดานต้นทาง
เลือกว่าต้องการคัดลอกค่าไหนบ้าง (ค่าไหนไม่ถูกเลือก ค่านั้นจะไม่ถูกคัดลอก)
เมื่อเลือกค่าที่จะคัดลอกเรียบร้อยแล้ว
ก็ทำการเลือกกระดานปลายทางที่จะทำการคัดลอกไป (เลือกกระดานต้นทางไม่ได้นะ)

สามารถเลือกได้มากกว่า 1 โดยกด Ctrl ค้างไว้ ครับ

จากนั้นกดส่ง เรียบร้อยครับ การคัดลอกค่าของกระดานกล่องจดหมายจะไปอยู่ตามกระดานที่เราเลือกแล้ว

เสร็จแล้วครับ

onboy โพสต์ 2008-1-4 15:38:59

ขอบคุณครับผม

yaeping28 โพสต์ 2008-1-6 08:45:31

โห เยี่ยมยอดครับ

ขี้เกียจตั้งค่าเหลือเกิน
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: Copy Setting คัดลอดการตั้งค่า