koninlove โพสต์ 2008-12-23 21:49:53

ถามเรื่อง Top list

อยากจะถามว่า ถ้าผมจะให้มัน

แสดง กระทู้ที่สร้างล่าสุด เฉพราะห้อง แบบ ไม่เอาห้องนี้ เอาห้องอื่น

ต้องแก้ไขที่ไหนคับ

os555 โพสต์ 2008-12-23 23:29:37

/Toplist Top 10 For 7.0/
ผมเองก็ยังไม่ได้ลอง อะครับ แค่มฟนน่าจะเป็นแบบนี้นนะ ครับ
ในไฟล index.php
แถว ที่ 55
$query = $db->query("SELECT t.*, f.name FROM {$tablepre}threads t, {$tablepre}forums f WHERE t.fid<>'$fid' AND f.fid=t.fid AND f.fid not in (0) AND t.displayorder not in (-1,-2) ORDER BY t.dateline DESC LIMIT 0, 10");

แล้วลองแกให้ t.fid เปรี่ยนเป็น fid ของห้องที่ท่านต้องกานให้แสดง

ตัวอย่าง

$query = $db->query("SELECT t.*, f.name FROM {$tablepre}threads t, {$tablepre}forums f WHERE t.fid<>'$fid' AND f.fid=5 AND f.fid not in (0) AND t.displayorder not in (-1,-2) ORDER BY t.dateline DESC LIMIT 0, 10");

ปล. fid จะได้มาจาก url เวลาเราคลิก ที่ห้องนั้นๆ เช่น forumdisplay.php?fid=21

หากผมผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ คอมผมเครื่องนี้ไม่ได้ลง DZ ไว้เลยไม่ได้ลองให้

koninlove โพสต์ 2008-12-24 16:04:12

รู้สักจะ มั่ยช่ายนะคับ

เพราะผมลองแล้ว

สร้างในห้องไหน มันก็ยังแสดงใน Toplist เหมือนเดิม นะ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ถามเรื่อง Top list