errorvirus โพสต์ 2008-12-25 20:02:18

เรื่องการส่งเมล์ผ่านบอร์ด

คือเวลาผมกดส่ง แนะนำกระทู้ จากในบอร์ดอ่ะครับ พอส่งไป

หัวข้อ : มีคำแนะนำถึงคุณ: วิธีการกำจัด W32.IRCBot.AJY และ W32.CeeInject
เนื้อความ : email_to_friend_message

ตรงหัวข้อปกติ แต่ตรงเนื้อความจะแก้ไขอย่างไรให้ปกติอ่ะครับ ทั้งๆตอนก่อนกดส่งก็เป็นข้อความปกติ

_________________________________________________-

แล้วเวลาส่งข้อความเชิญผ่านบอร์ดก็ปรากฏว่า

หัวข้อ : email_to_invite_subject
เนื้อความ : email_to_invite_message

ผิดปกติทั้งหัวข้อและเนื้อความเลย

ในส่วนนี้ผมขอวิธีแก้หน่อยครับ

nasz โพสต์ 2008-12-25 20:31:05

ตรวจสอบไฟล์ DISCUZ_ROOT/templates/default/emails.lang.php ครับ

errorvirus โพสต์ 2008-12-26 15:28:31

คือว่า ผมดูแล้วไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับ

พี่ลองช่วยพิมพ์เป็นแบบอย่างได้ไหมอ่ะครับ

แล้วผม Copy ไปวางเพิ่มอ่ะครับ

ทั้ง 2 จุดเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: เรื่องการส่งเมล์ผ่านบอร์ด