manusrugjoy โพสต์ 2009-1-7 11:06:47

สอบถามเรื่อง ชวนเพื่อน ด้วยกรอกเมล์หลายๆคน

คือว่า มันมีการจำกัดหรือไม่ เรื่องการส่งหลายๆครั้ง ในระยะเวลาใกล้เคียงกัน เพื่อเป็นการทดสอบการส่งเมล์ ผมไม่แน่ใจว่ามันมีการตั้งเวลา หรือค่า spam ไว้ในระบบ uHome หรือไม่ คือตอนนี้กำลังหา application มาช่วยการดึงเมล์จาก แอดเดรสบุ๊ค มาใช้งาน คล้ายๆ hi5 ลองทดสอบได้ที่ www.noomsao.com/homeครับท่าน

ท่านใดมีข้อมูลเรื่องนี้กรุณาช่วยตอบด้วย ผมทดลองอยู่ เมล์จะมาไม่ถึง ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะ uhome เอง หรือที่ server

acaz โพสต์ 2009-1-7 20:34:01

ลองไปทดสอบที่
http://www.czspaces.com
ครับ
ผมลองแล้วถ้าไม่มากมายเท่าไหร่ ส่งได้ครับ

สำหรับ app ดูดเมลล์นั้น ผมมีสำหรับ ucenter 1.2 ครับ
ให้สามารถใส่ อีเมลล์และรหัสผ่านเหมือน hi5 ระบบจะดูดเมลล์เข้าฐานข้อมูลแล้วส่งให้สมาชิกครับ
แต่ผมไม่เห็นผู้ัฒนาอัพเดทมาเป็นตัวเต็มนะ หยุดที่ 1.5RC2 ผมเอามาทดสอบใช้ไม่ได้ :(

manusrugjoy โพสต์ 2009-1-8 13:48:57

ผมลองใช้ของ www.plaxo.com เป็นการใช้งานผ่านระบบของเขา แล้วนำเมล์เข้ามาใช้ได้แต่ผมไม่แน่ใจว่าวิธีนี้จะมีการดูดเมล์ของเราไปใช้หรือไม่ ซึ่งเดาอยาก แต่โอกาสเป็นไปได้สูงที่เขาน่าจะเอาเมล์ของเราไปใช้ อย่างไรแล้วลองทดสอบดูได้ครับ
ผมว่าเป็นของฟรีที่ไม่เสียเงินก็พอจะรับได้ครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: สอบถามเรื่อง ชวนเพื่อน ด้วยกรอกเมล์หลายๆคน