admins โพสต์ 2008-1-9 10:24:37

การสมัครแบบ Invite

อยากรู้ว่ามันคือการตั้งอะไรได้บ้างคับ

acaz โพสต์ 2008-1-9 13:40:54

ตอบกลับโพสของ 1# admins

อ่ะ ความจริงตั้งปิดห้อง
แต่มีรูปแนบมาด้วยก็เอาเป็น Manual ไปซะทีเดียวเลยละกันครับ หยวนๆ
การตั้งค่าแบบ Invite นะครับ
การเปิดให้สมัครแบบ Invite ก็มี 2 แบบครับ
Only opens the invitation registration = ต้องได้รับการเชิญชวนจากท่านที่เป็นสมาชิกอยู่ก่อนแล้วจึงจะสมัครเข้ามาได้
Opening ordinary registration and invitation registration = ได้ทั้ง 2 อย่าง สมัครเอง หรือ Invite ก็ได้
ทีนี้ก็ใช้งาน Invite ได้แล้ว ถ้าไม่ต้องการตั้งค่าอะไรเพิ่มเติม
ทีนี้จะมีตัวเลือกมาให้ ตามรูปด้านบนครับ มันคืออะไรมั้ง รายละเอีนดตามนี้ครับ

การใช้งาน Invite

1. The invitation reward uses the expansion integral = ค่าของ extcredit ที่เราต้องการใช้งาน ถ้าไม่เลือกการตั้งค่าต่อไปจะไม่มีผล

2. Is rewarded the integral quantity by Invitation person = เมื่อผู้ที่ได้รับการ Invite เข้ามาลงทะเบียนเสร็จเรียบร้อยจะได้ extcredit ที่กำหนดไว้ที่ข้อ 1.

3. An invitation person encourages World Cup point in the quantity = เมื่อผู้ที่ได้รับการ Invite เข้ามาลงทะเบียนเสร็จเรียบร้อยผู้ส่ง Invite จะได้ extcredit ที่กำหนดไว้ที่ข้อ 1.

4. Its invited whether you succeed to register and add for my close friend. =เมื่อผู้ที่ได้รับการ Invite เข้ามาลงทะเบียนเสร็จเรียบร้อยจะเพิ่มรายชื่อเข้าไปในกลุ่มเพื่อของผู้ส่ง Invite (ไม่ใช้รายชื่อตรง invite log นะครับ)

5. User group of the users registered starting is invited = มื่อผู้ที่ได้รับการ Invite เข้ามาลงทะเบียนเสร็จเรียบร้อยจะเพิ่มเข้าไปที่กลุ่มตามที่กำหนด ถ้าไม่มีกลุ่มพอเศษจะอยู่ที่สมาชิกปรกติครับ

เปิดให้สมาชิกใช้งาน Invite ได้
ไปที่
Admincp > Users > Users Group > เลือกแก้ไขกลุ่ม >
1. Permission use invitation registration = เลือกใช่ เพื่อใช้งาน
2. Permission transmission invitation registration = เปิดใช้งานส่งอีเมลล์ Invite จากระบบ
3. Invitation code purchase price = ราคาของ Invite
4. In 24 hours purchase the invitation code greatest quantity: = ใน 24 ชม สามารถใช้ Invite ได้เท่าไหร่
5. Invitation code term of validity = จำนวน Invite สูงสุดที่สามารถเก็บไว้ได้

ทั้งหมดมีเท่านี้

admins โพสต์ 2008-1-9 13:46:34

ขอบคุณที่สุดในโลกเลยครับ cazdesign.com จงเจริญ
:handshake

sefah โพสต์ 2008-2-21 03:03:12

ขอบคุณครับ ไม่เคยรู้เลยนะนี่   :victory:

T-REX โพสต์ 2008-2-21 11:16:36

ขอบคุณมาก ครับ   กำลังลองอยู่พอดีเลย

naranarin โพสต์ 2008-2-23 18:11:03

ขอบคุณครับ

เข้ามาดูวิธีทำครับ แล้วก็คิดว่าต้องขอบคุณผู้แบ่งปันความรู้ด้วย ขอบคุณมากๆครับผม

DarkEagle โพสต์ 2008-2-24 22:05:19

้เจ๋งดีครับ งี้ต้องลองทำบ้างละ อิอิ :lol

kirayamato00 โพสต์ 2008-2-28 17:55:49

ขอคุณครับ ขอลองนำไปใช้หน่อยนะครับ พอดีผมต้องการปิดรับสมาชิกแล้วหันมาให้อินไว้แทน

anampong โพสต์ 2008-3-1 00:31:38

โห...มีระบบเชิญด้วยอะ สุดยอดไปเลยพี่

untilate โพสต์ 2008-3-3 12:47:35

เป็นบอร์ดที่ดีมากครับ สำคัญฟรีอีกต่างหาก
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: การสมัครแบบ Invite