Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: KRITSSS

[FunPic & Clip] ดูเอาเอง

[คัดลอกลิงก์]
DarkEagle โพสต์ 2009-10-31 00:11:22
เด็กขี้สงสัย 5555
Aongz โพสต์ 2009-11-1 18:11:40
ไหนๆ ดูมั่ง
ugussung โพสต์ 2009-11-5 06:38:58
YYYHHHHYYขอแสดงความนับถือ
mSkyline โพสต์ 2009-11-7 02:04:02
ขอบคุณครับ
swiss123 โพสต์ 2009-11-7 11:57:54
ขอดูหน่อย:):)
ขอดูหน่อย:):)
ratchakon โพสต์ 2009-11-7 12:33:39
วิธีการสมัคร + ขั้นตอนการทำ ที่แสนจะง่าย ใช้เวลา 3-4 นาที ทำตามขั้นตอนดังนี้ครับ
1. เปิด link >> http://www.cashfiesta.com/php/jo ... konchumnanwetpukdee
2. ถ้าเข้าลิงค์ไม่ได้ให้คุณ Copy ชื่อ Website ด้านบน แล้วนำไปเปิดใน Address ของ Internet
หน้าใหม่ เพราะคุณต้องดูวิธีสมัครในหน้านี้ ขอย้ำนะครับต้อง Copy URL ดังกล่าวไปไม่อย่างนั้นจะไม่สามารถสมัครได้ครับ
3. ขั้นตอนนี้สำคัญมาก จะต้องใส่ทุกช่องเป็นภาษาอังกฤษเพราะเค้าจะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ของคุณ
4. Login : ใส่ชื่ออะไรก็ได้ตามต้องการเพื่อใช้ Login ควรตั้งที่จำง่ายๆ แล้วจดเก็บไว้
5. Password : ใส่ชื่อหรือตัวเลขอะไรก็ได้ตามต้องการเพื่อใช้ควบคู่กับ Login แต่ต้อง 4 ตัว
ขึ้นไปนะครับ แล้วจำไว้ให้ดี
6. Verify Password : ยืนยัน Password อีกครั้ง
7. First Name : ใส่ชื่อจริงของคุณ
8. Last Name : ใส่นามสกุลของคุณ
9. Street Address ที่อยู่ที่ต้องการรับเช็ค ตัวอย่างเช่น 151/2 Moo.9 Tumbon. Nonghulueam
10. City : ชื่ออำเภอ
11. Zip/Postal Code : รหัสไปรษณีย์
12. State : ไม่ต้องใส่ครับว่างไว้ เพราะเราไม่ได้อยู่ที่อเมริกาหรือแคนาดา
13. Province : ใส่ชื่อจังหวัด เช่น Nakornratchasima
14. Country : Thailand
15. E-mail address : ใส่ E-mail ของเราที่ต้องการติดต่อกับ Web cashfiesta
16. Verify E-mail address : ยืนยัน E-mail ของเราอีกครั้ง (ตรง old E-mail addressไม่ต้องใส่นะคับ)
17.Year of Birth : ปีเกิดของคุณ เป็นปี ค.ศ นะครับ (เอาปี พ.ศ ที่คุณเกิดลบด้วย 543 จะได้ปี ค.ศ ครับ)
18. Gender : เพศของคุณ (Male = ชาย , Female = หญิง)
19. Education : เลือกระดับการศึกษา
20. Annual Household Income : รายได้ต่อปีของคุณ เลือกใส่เอง
21. ที่ช่อง Industry และ Title ใส่อะไรก็ได้
22. Please tell us why you use Internet ใช้ Internet ทำอะไรบ้าง เลือกข้อไหนก็ได้ หลายๆ ข้อ
23. Please tell us what do you search for or buy online ถ้าคุณจะซื้อสินค้าทาง Internet คุณจะซื้ออะไร? เลือกข้อไหนก็ได้ หลายๆ ข้อ
24. ที่ช่อง Payment Information : เลือกใส่ $50 ครับ เพราะเขาถามเราว่าจะให้ส่งเงินมาให้ตอนได้เงินเท่าไร
25. ที่ช่อง Referred by จะมีชื่อ   ratchakonchumnanwetpukdee   ถ้าไม่มีให้พิมพ์   ratchakonchumnanwetpukdee  ครับ (ต้องใช้ชื่อคนแนะนำเพราะถ้าไม่ใส่จะเข้าไม่ได้และไม่ได้เงินเคยลองดูแล้ว เดี๋ยวพอคุณเป็นสมาชิกคุณก็ใช้ชื่อคุณแนะนำคนอื่นๆ)
26. คลิ๊กที่ช่อง I have read and understand the Member Agreement ด้วยนะครับ
27. ดูอีกครั้งครับว่าใส่ครบทุกช่องแล้วนะครับ จากนั้นกดปุ่ม Submit Registration ได้เลยครับ
*** ขั้นตอนต่อไปขั้นตอนนี้สำคัญมากนะครับ ไม่ทำไม่ได้เงินนะครับ ย้ำไม่ทำไม่ได้เงิน ให้คุณ download โปรแกรมของ cashfiesta ครับ วิธีการคือ *** ( ผมโหลดมาให้แล้วหรืออยากจะโหลดเอาใหม่ก็ได้ –อิอิ )
1. เปิด http://www.cashfiesta.com
2. คลิก members แถวซ้ายมือ คับ
3. ใส่ Login กับ Password ที่คุณลงทะเบียนไว้
4. คลิกที่ Download Fiseta Bar แถวขวามือคับ
5. จากนั้นเริ่มการ Dowload โดยคลิกปุ่ม Dowload อยู่แถวกลางๆนะคับ
6. เมื่อ Dowload เสร็จแล้วให้เปิด โปรแกรมที่เรา Dowload ไว้ขึ้นมา (อาจจะช้าหน่อย)
7. ใส่ Login กับ Password อีกครั้งหนึ่ง
8. จากนั้นพื้นที่ด้านบนของจอคอมพิวเตอร์คุณจะเป็นพื้นที่โฆษณาของบริษัท จะมีตัวการ์ตูนอยู่ด้านมุมบนซ้ายนั่งหลับอยู่ ให้คุณเอาเมาส์มาคลิกหรือส่ายไป - มา ที่ป้ายโฆษณา พยายามส่ายเมาส์ที่ป้ายโฆษณา เพื่อปลุกตัวการ์ตูนที่นั่งหลับอยู่ให้ลุกเดินอยู่กับที่ พยายามคลิกหลายครั้งหน่อย เพื่อปลุกการ์ตูนที่หลับอยู่ครับ การเดินของตัวการ์ตูนจะทำให้ ค่าตัวเลขบริเวณ CURRENT MONTH POINT

สมัครแล้วเมล์มาบอกด้วยนะ และถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเพิ่มเงินจะได้บอก
              my_dat_za@hotmail.com
narutdanger โพสต์ 2009-11-7 15:40:40
thx adsdfasdf asd fasdfsdfasdfsdf
gijoe009 โพสต์ 2009-11-7 20:22:58
ดีจังครับมาดูที
tumgb โพสต์ 2009-11-28 08:17:38
ตอบกลับ 1# KRITSSS

สวยจิงป่าวคับ...
pat55 โพสต์ 2009-12-1 17:39:03
ตอบกลับ 1# KRITSSS

That's it...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-12 02:13