Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: aaa.111

[Update][DZ!]Discuz7.0-7.1รวมระบบที่จำเป็นไว้ในไฟล์เดียว

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| aaa.111 โพสต์ 2009-8-14 17:04:39
แก้ไขล่าสุด aaa.111 เมื่อ 2009-8-14 17:42

เป็นแบบนี้รึเปล่าครับ

ถ้าเป็นแบบนี้มีวิธีแก้ครับ
ขั้นแรก เช็คดูที่ตัวคุณก่อนนะว่า คุณ install รึยัง?? (เข้าไป install ที่ http://ที่อยู่เว็บ/ที่อยู่บอร์ด/ducedis/install.php)
ขั้น 2 คุณเปิดใช้มันรึยัง
เข้าไปที่ admincp > ปลั๊กอิน > Wolf fire plug > ตั้งค่าพื้นฐาน > การตั้งค่าพื้นฐาน
เปิดใช้งานโฮม:
*ใช่ _ไม่ เปิดใช้งาน Fire wolf Home。
ขั้น 3 ถ้ารูปยังไม่ขึ้น เข้าไปที่
การจัดการโมดูลช่วยเหลือ > รูปจากกระดาน v
ลำดับ ชื่อตัวแปร หัวข้อโมดูล     เวลาแคช (วินาที)     แสดงโมดูล       แสดงในหน้าต่างใหม่  
   0    image  รูปจากกระดาน          1                    คลิกเลือ       (ตามใจคุณ)

คลิกที่รายละเอียด
ตรงที่
แสดงโมดูล
(เลือกใช่) ใช่ ไม่
ตรงPictures show the number of:
ถ้าจะให้ดี เลือกเป็น 5 นะครับ
แล้วตั้งค่าตามรูปเลย

มาถึงการเลือกกระดานรูปแล้วVV

เสร็จแล้วกดส่งเลยครับ

ถ้ายังไม่ขึ้นอีก เราก็ไปเพิ่มโคตมันเลย

ต่อไปเป็นการวางโค๊ดทอปลิสให้แก้ไขที่ไฟล์ discuz.htm ของเทมเพลทสกินที่ใช้งานมี 3 แบบ(ไฟล์ discuz.htm อยู่ที่ hhtp://เว็บคุณ/ที่อยู่บอร์ด/templates/default/discuz.htm)

① ท็อปลิสอยู่ด้านบนประกาศ
หาโค๊ด

1. <div class="foruminfo s_clear">
    คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
    เพิ่มโคดนี้ด้านบน (

1. {eval @include DISCUZ_ROOT.'./ducedis/indextrans/duceindex.php';}
    ② ท็อปลิสอยู่ด้านล่างประกาศ(แบบที่ใช้ในเว็บนี้เลย)
    หาโค๊ด
    1. <!--{if !empty($insenz['vfstatus']) && $insenz['vfpos'] == 'first'}--><script type="text/javascript" src="campaign.php?action=list"></script><!--{/if}-->

เพิ่มโค๊ดนี้ด้านบน

1. {eval @include DISCUZ_ROOT.'./ducedis/indextrans/duceindex.php';}
    ③ ท็อปลิสอยู่ใต้เฮดเดอ
    หาโค๊ด

1. <div id="wrap"{if $infosidestatus['allow'] < 2} class="wrap s_clear"{else} class="wrap with_side s_clear"{/if}>
    เพิ่มโค๊ดนี้ด้านบน

1. <div class="ducedismain"><div class="content">{eval @include DISCUZ_ROOT.'./ducedis/indextrans/duceindex.php';}</div></div>

ตัวอย่างการเพิ่มโค๊ด
② ท็อปลิสอยู่ด้านล่างประกาศ(แบบที่ใช้ในเว็บนี้เลย)

{eval @include DISCUZ_ROOT.'./ducedis/indextrans/duceindex.php';}
<!--{if !empty($insenz['vfstatus']) && $insenz['vfpos'] == 'first'}--><script type="text/javascript" src="campaign.php?action=list"></script><!--{/if}-->

ผมแนปไฟล์ที่แก้ไว้แล้วนะครับ
โฟลเดอร์ 1 ก็ด้านบนประกาศ
โฟลเดอร์ 2 ด้านล่างประกาศ
โฟลเดอร์ 3 ด้านล่างหัวข้อ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
samusai + 1

ดูบันทึกคะแนน

samusai โพสต์ 2009-8-14 18:24:16
22# aaa.111

ตัวหนังสือที่อยู่หน้าแรกทำให้ผมงง  แต่พอเปิดอ่านไปเรื่อยๆถึงเข้าใจว่า เนื้อหาที่อยู่หน้าแรกมันคือคำตอบที่คุณตอบในหน้าอื่นๆ
แนะนำนะเราว่าทำเป็นลิ้งแล้วโยงไปหาง่ายกว่า แบบนี้มันงง ยิ่งถ้าไม่เปิดดูหน้าอื่นๆจะยิ่งงงไปใหญ่

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
aaa.111 + 1 ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ...

ดูบันทึกคะแนน

เจ้าของ| aaa.111 โพสต์ 2009-8-14 18:35:28
รับทราบครับ ผมจะทำตามนะครับ
 เจ้าของ| aaa.111 โพสต์ 2009-8-15 09:58:56
ครับ ผมจะลองใช้ตามคำแนะนำนะครับ
PSOdAz โพสต์ 2009-8-15 22:29:15
จะลองใช้ดูนะครับ
 เจ้าของ| aaa.111 โพสต์ 2009-8-16 10:08:51
ครับ ขอบคุณครับ
sineji โพสต์ 2009-8-16 20:54:55
thax ค่าาาาาา อิอิอิอิ
freeworlds โพสต์ 2009-8-22 22:41:44
ขอบคุณมากมายเลยครับ
หาจนเหนื่อย อิอิ
birdc2 โพสต์ 2009-8-23 01:54:11
แล้วดาวโหลดที่ไหน หรอ ครับ
 เจ้าของ| aaa.111 โพสต์ 2009-8-25 17:20:06
ดาวโหลดได้ที่ลิงค์นี้เลยครับ [ดาว์โหลด]
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-8 00:32