Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
12345
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: nikonprasert

[X1.5] ขอระบาย เหตุผลที่เลิกเล่น DISUCZ เพราะโฮส ห่วยๆ T T

ปิด [คัดลอกลิงก์]
kriengkrai โพสต์ 2011-5-7 11:41:05

ถามผู้รู้ครับ ว่านี้มันคืออาไรหรอครับ แล้วมะนจะสามารถ กลับมาเหมือนเดิมไหม ครับ

Discuz! Database Error  
The database has encountered a problem. Need Help?

--------------------------------------------------------------------------------

Error messages:  
•[Type] ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูล
•[1135] Can't create a new thread (errno 11); if you are not out of available memory, you can consult the manual for a possible OS-dependent bug

Program messages:  
•[Line: 0050]forum.php(discuz_core->init)
•[Line: 0065]source/class/class_core.php(discuz_core->_init_db)
•[Line: 0322]source/class/class_core.php(db_mysql->connect)
•[Line: 0616]source/class/class_core.php(db_mysql->_dbconnect)
ข้อความแบบนี้คือ...

เริ่มเศร้า

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
EagleLighting โพสต์ 2011-5-7 17:29:40
ต้นฉบับโพสต์โดย kriengkrai เมื่อ 2011-5-7 11:41
ถามผู้รู้ครับ ว่านี้มันคืออาไรหรอครับ แล้วมะนจะสา ...

กรณีแบบนี้กลับมา100%ครับ แต่จะนานเท่าไหร่ผมก็ไม่รู้ขึ้นอยุ่กับโฮสของท่านครับ
maxnon1234 โพสต์ 2011-5-7 18:56:38
ผมพูดไม่ทันขาดคำ ทันนี้นั้นโฮสผมก็ดับไปจริงๆ เพิ่งเข้ามาเช่าได้  2 วันเองครับแต่ดีได้แบ็คอัพไว้

แต่ถ้าล่มเฉยๆแล้วเข้าได้ไม่เป็นไร  แต่ถ้าหายไปเลยก็ซวยซ้ำซวยซ้อน เสียดายตัง
princekoong โพสต์ 2011-5-7 19:59:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย princekoong เมื่อ 2011-5-7 20:15

ขอโทษด้วยพอดีช่วงนั้นผมไม่ได้ดูโฮสเอง และโฮสราคาแค่เดือนละ 50 บาท ไม่ได้ทำระบบสำรองข้อมูลไว้อีกเครื่อง โดน Hack ทีก็ไปหมด

และทางโฮสไม่มีสัญญาว่าจะทำ Weekly Backup , Daily Backup หรือ Backup ใด ๆภายในโฮส แต่แจ้งไว้ว่าทางโฮสมีหน้าที่มีหน้าที่ดูแลระบบ ไม่ให้มีปัญหาเท่านั้น
และ tmh มีการจูนทั้ง mysqld + apche + Xcache สำหรับ Discuz โดยเฉพาะรับ Discuz ได้สบาย ไม่มีการแตะออกอย่างแน่นอน

ส่วน Gnv3 ไม่มีรายได้จากใด ๆทั้งสิ้นครับ ได้รายได้จากผู้สนับสนุนโดยการลงป้ายโฆษณาเท่านั้น
ส่วนประเด็นที่ตัดลูกค้าเว็บแนวเดียวกัน ผมไม่โง่ไปทำหรอกครับ รายได้จากโฮสตกป่าว ๆแค่นี้ก็ตกไปหลายหมื่นแล้วคับ รายได้จาก Gnv3 ก็ไม่เท่าครึ่งนึงของโฮสด้วยซ้ำ

และการกู้ข้อมูลผมมีหลักฐานยืนยันได้ครับว่ามีการกู้ข้อมูลแล้วจริง แต่เกิดปัญหาตรงที่ไฟล์ลูกค้าทั้งโฮสมารวมอยู่ในโฟร์เดอร์เดียว

จึงไม่สามารถจับจ่ายแยกไฟล์ออกมาได้

ส่วนการรับผิดชอบทางผมแจ้งไว้แล้วให้ส่งเมลมาส่วนคนที่ไม่ได้ส่งมาผมคงไม่ทราบ เพราะผมไม่ทราบว่าเว็บไหนหายไปบ้าง

และการรับผิดชอบส่วนนึงทางผมสามารถคืนเงินที่ให้เช่ามาเท่านั้น เพราะผิดทั้งสองฝ่าย

คนไม่โดนไม่รู้หรอกว่ามันเป็นไง ยัดข้อหากันจัง ว่างมากนักไง

princekoong โพสต์ 2011-5-7 20:07:24
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย princekoong เมื่อ 2011-5-7 20:29

ตอบกระทู้ rokaisakkon ตั้งกระทู้

ไม่เชื่อว่าโฮสโดนแฮก คิดว่าผมเป็นคนลบตัดคู่แข่งงั้นหรอ

นิดนึงครับ

ถ้าคิดว่าผมจะลบเว็บคุณเล่น ตอนนั้นผมให้มาดูที่เครื่องทำไม่มาละครับ ? พิสูจกันไปเลยไงว่าข้อมุลมันหายยังไง

แล้วมาขอข้อมูลผม เพราะคิดว่าผมเก็บข้อมูลคุณไว้  

งั้นขอบอกไว้ก่อนเลยนะ

เว็บ Uip แค่ 2300 ผมไม่ลบหรอกครับเสียเวลาเสียชื่อโฮสปล่าว ๆ

หรือจะดูหลักฐานด้วยมั้ยว่ามีคน Shell เข้ามาทำอะไรบ้าง ?

หรือจะนัดเจอมาดูเครื่องด้วยดีป่ะ ?

ไม่พอใจไรคุยได้ครับ อย่ามาใส่ไฟ คิดว่าโต ๆ กันแล้ว

iiimouiii โพสต์ 2011-5-7 21:11:15
ตอบกระทู้ princekoong ตั้งกระทู้

ว้าวแร๊ง  ๆ ๆ ๆ
pungponnat โพสต์ 2011-5-7 22:47:37
http://truemoneyhost.com/ ใช่ไหมคะ  รู้สึกว่าโฮสนี้ห่วย เห็นคนบอก (ลองพิมพ์ truemoneyhost ในgoogle ดูคะ) และก็มีคนบ่นใน thaiseoboard ตรึม  ง่ายๆคะ  โฮสอื่นๆมีเยอะ  http://www.discuzhost.com/ ชื่อก็บอกอยู่ว่าดิสคัสโฮส  แต่สมัยนี้โฮส ตปท. ก็นิยมกันอย่างมาก ถูกกว่าของไทยด้วย ส่วนใหญ่จะ ไม่จำกัดการใช้งานอีก  ลองโฮสไอ้เข้ หรือพวก justhost  hostmonster  fatcow ฯลฯ เยอะแยะไปหมด   อย่าไปเน้นถูำกอย่างเดียว จะเสียใจภายหลัง

แสดงความคิดเห็น

ห่วย แรงงะ  โพสต์ 2011-5-8 00:28
http://truemoneyhost.com/ ใช่ไหมคะ รู้สึกว่าโฮสนี้ห่วย < แรง วุ้ย !!!  โพสต์ 2011-5-7 22:53
12345
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-3 02:55