Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: unknows

[X1.5] ขอประนามขยะสังคม

ปิด [คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| unknows โพสต์ 2011-5-7 00:29:44
ตอบกระทู้ markaudio ตั้งกระทู้

คนhackเองแจ้งเองเพื่อให้ตัวเองบริสุท์ มีถมไป
markaudio โพสต์ 2011-5-7 00:34:41
แล้วผมจะทำอย่างงั้นทำไม ก็ผมทำไม่ได้เหมือนคุณ ไม่มีเหตุอะไรที่จะไปทำใครเดือดร้อน

บางทีผมอาจพูดตรง พิมพ์ตรงไปนิด ผมก็เป็นคนตรงๆ ซื่อๆโกหกไม่เป็น หลักฐานมีครบ

GNV3 เป็นไอดอล เป็นเว็บแรกที่ผมรู้จักกับ Discuz คุณใจดีจัง เห็นเครดิตเป็น Discuz 7.2 ที่ผมได้จับต้อง เป็นครั้งแรกในชีวิต ผมมีศรัทธากับ discuzthai มาก จนเวลาผ่านไป เวอร์ชั่นอื่นมาผมก็ยังใช้ 7.2 ไม่เคยไปไหนตามเขาเลย
 เจ้าของ| unknows โพสต์ 2011-5-7 00:38:17

ตอนแรกเข้าเว็บมาเห็นกระทู้markaudioตั้งว่าเว็บบริษัทโดนhackโดยdiscuzไทยเราเห็นก็ตกใจและเดาในใจแล้วว่าคนตั้งกระทู้ต้องน่าสงสัยและเรามีประสบการณ์เกี่ยวกับsqlสูงเลยรู้ว่าcmsบริษัทนั้นมีบัคเลยเข้าไปแก้ให้discuzthaiไม่ผิดให้ไม่ได้เป็นคนhackเว็บบริษัทแล้วโยนความผิดให้คนhackแล้วทีนี้markaudioบอกว่าตัวเองแจ้งhostingเอง คนโทรแจ้งน่ะใครก็ทำได้เพื่อให้ตัวเองพ้นผิดแล้วบอกแนวๆว่าเข้าไปแก้ได้ยังไงเพื่อให้เราผิด?คนมีความรู้ทำประโยชน์เพื่อสังคมประนามคนเอาความรู้เรื่องhackไปทำให้คนอื่นเดือนร้อนเราผิดหรือครับ?
Sparkman โพสต์ 2011-5-7 00:38:37
พัก ๆ นอน ๆ
 เจ้าของ| unknows โพสต์ 2011-5-7 00:44:11
แล้วก็หัวข้อจริงๆไม่ได้ตั้งใจตั้งแบบนั้นนะแต่แก้ไขไม่ได้
markaudio โพสต์ 2011-5-7 00:44:53
ผมคงไม่หน้าด้านไปทำแบบนั้นแน่นอน ถึงผมจะไม่ได้มีความรู้อะไรมากมาย ผมไม่มีโอกาสได้เรียนรู้เหมือนคนอื่นๆ แต่ผมก็ไม่มีความคิดแบบนั้นในหัว คนอย่างผม ไม่มีปัญญาไปแฮกใครได้ ไม่มีทางไปหาเรื่องใคร ไม่มีแม้แต่ความรู้มากพอจะเอาไปอวดเก่ง อวดดีกับเขาด้วยซ้ำ ไม่เคยตั้งกระทู้ให้ใครเสียหาย
markaudio โพสต์ 2011-5-7 00:47:13
ถ้าคนเก่งๆ เป็นงานกันแล้วเขาคงจะแยกออกอะครับ

แล้วผมก็สู้คุณไม่ได้หรอก เรื่องความเก่งของคุณนะ

คนเก่งๆแล้วเขาคงรู้อันไหนจริง ถ้ากล้าให้ลองขนาดนี้แล้ว
markaudio โพสต์ 2011-5-7 00:51:18
ผมอะก็เข้ามาเว็บนี้บ่อยที่สุดที่ผมเคยคลิ๊กเว็บอื่นๆมา บ่อยรองจาก google

ขนาดคนมาตั้งกระทู้ถาม ผมยังไม่กล้าจะเอาความรู้ขี้กากๆ ของผมไปตอบเขาเลย

ก็รู้ตัวอยู่ความรู้เราน้อย สู้ใครไม่ได้ เราก็แค่นั่งคลิ๊กอ่านกระทู้ไป

ถ้าเกิดเราตอบไปอย่าง กากๆของเรา เดียวก็มีคนมาหาว่าอวดเก่ง อวดดี ปากดี ปากหมา

ผมว่าผมไม่ตอบดีกว่า ถ้าผมไม่รู้จริง ไม่อยากทำใครเดือดร้อน อยู่แบบนี้สบายอยู่แล้ว

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 00:53):
ทำดีแท้ๆ กลายเป็นเลวมาได้นิเรา รู้งี้อยู่เงียบๆดีกว่าเยอะ

เพิ่มเนื้อหา (2011-5-7 00:54):
อยู่ดีๆก็เป็น ขยะสังคมมีคนประนามออกเน็ต ออนไลน์ทั่วประเทศ เวรกรรม
Bonn121 โพสต์ 2011-5-7 00:58:53
ถ้าเกิดเราตอบไปอย่าง กากๆของเรา เดียวก็มีคนมาหาว่าอวดเก่ง อวดดี ปากดี ปากหมา

อุ้ยไม่ขนาดนั้นหรอกคุณ
ผมก็ใช้ความรู้กากๆของผมช่วยเหลือคนอื่นอะครับ ส่วนมากเลยผมเข้ากดิสคัสไทยผมชอบเข้ามาดิสคัสทอร์คที่สุดแล้ว
 เจ้าของ| unknows โพสต์ 2011-5-7 01:03:00
วันนี้พอก่อนขอตัวนอน2วันได้นอน2ชม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-3 03:09