Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: rokaisakkon

[X2 RC] ปลั๊กอินระบบสั่งซื้อพื้นที่โฮสติ้งอัตโนมัติ ใช้ร่วมกับบอร์ดดิสคัส : DzWHM : ภาษาไทย : Discuz X2 /Update 2.02

ปิด [คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2011-5-22 14:25:40
ถ้าเขาคนนั้น ต้องการที่จะแจกเอง และให้ผม ปิดกระทู้  แจ้งมาเลย

ไม่จำเป็นต้องปิดกระทู้นี้ครับ

เพราะสิทธิ์การแปล การแจกมันขึ้นกับตัวเราอยู่แล้วครับ

คุณทำดีที่สุดแล้วครับ

dsiwarsza โพสต์ 2011-5-22 15:02:17
ต้นฉบับโพสต์โดย acaz เมื่อ 2011-5-22 13:24
กำลังจะมาบอกพอดีว่าเจ้าของปลั๊กอินมีข่าวมาบอก :)
http:/ ...

ตอนนี้ลบปลั๊กอินนี้ไปละไม่จำเป็น ...
themaxaboy โพสต์ 2011-5-22 15:04:37
ถ้าไม่มี cPanel DirectAdmin ใช้ไม่ได้ใช่ป่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

อันนี้ไม่ทราบ ครับ ^^ แต่เขาบอกว่า ทำให้ใช้งานได้กับ สองอันนั้นอะครับ  โพสต์ 2011-5-22 15:05
MasterTGZ โพสต์ 2011-5-22 17:34:14
ต้นฉบับโพสต์โดย jaideejung007 เมื่อ 2011-5-22 14:25
ไม่จำเป็นต้องปิดกระทู้นี้ครับ

เพราะสิทธิ์การแปล กา ...

ผมบอกตามตรงเลยนะว่า คุณมีสิทธิ์ลง
แต่ถ้าจะให้บอก ผมมไ่อยากโกหก เลยอยากจะบอกว่า
ในใจผมจริงๆ ผมก็ไม่ใช่คนที่จะยับยั้งอารมณ์หรือเป็นคนอะไรแบบนั้น
ถ้าจะให้พูด ผมรู้สึกจะไม่ชอบคุณ รู้สึกจะโมโหเลยด้วย พอเห้นชื่ออะนะ
แต่ว่า ยังไงคุณก็มีสิทธิ์ลง เพราะผมดันแปลช้าเอง ทำให้มีคนมาลงก่อน
ผมบอกตามตรงว่า ผมรู้สึกโมโห แต่ก็นะ ยังไง็ไม่ผิด ผมก็จะพยายามไม่โมโห อิอิ
สรุปก็คือ ลงไปเถอะ

ใจเย็นครับ  โพสต์ 2011-5-22 17:37
MasterTGZ โพสต์ 2011-5-22 17:39:29
ใจเย็นครับ

ผมเย็นครับ อิอิ
เพราะถ้าเป็นี่อื่น ป่านนี้ผมโมโหจนอาจจะเกิดอารมณ์ไปพาลใส่คนอื่นแล้ว
แต่เพราะเป็นที่นี่ ผมเลยจะพยายามไม่อะไรมาก ถือว่าผมแปลช้าเองครับ อิอิ
ก็ ปล่อยไปเถอะครับ เจ้าของทู้อะ ตามสบายครับ อิอิ
เป็นมิตรกันไว้ ดีกว่าสร้างศัตรู (ผมไม่เคยสร้างดราม่า เพราะจะมีปัญหาตามมามากมาย แต่อาจเคยสร้างดราม่าในใจตัวเอง ......)
MasterTGZ โพสต์ 2011-5-22 17:42:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterTGZ เมื่อ 2011-5-22 17:47

เย้ย กะจะแปล x2.01 ด้วย
ไหงแปลซะหมดแล้วรึนี่
x2.02 ด้วยแฮะ
งั้นผมแปล v1.02 เสร็จ ผมจะเลิกแปลของ fun.mu เลยละกัน =..=
ปล.
ปล. อีกรอบ คือผมไม่ได้ เกทับใครนะครับ เพียงแต่รอ จนหมดเวลาที่เขาบอกเท่านั้นเอง ผมเลยปล่อย  ถ้าเขาคนนั้น ต้องการที่จะแจกเอง และให้ผม ปิดกระทู้  แจ้งมาเลย

ตอนแรกผมกำหนดเวลาเร็วไป จึงเปลี่ยนเป็นไม่กำหนดเวลาปล่อย กะว่าเอาให้ดีที่สุด ความจริงตอนนั้นก็แปลใกล้เสร็จแล้ว แต่เห็นบอกว่า ไม่ต้องรีบ ให้เร็วที่สุด ผมเลยไม่เร่งรีบนัก บอกตามตรงว่า มันอาจจะทำให้ผมเครียดเลย ยที่พอไม่รีบ ก็มีคนมาแจก
ขออภัยที่ยํ้าว่าผมโมโห แต่ผม็จะพยายามไม่ให้เกิดอารมณ์โมโหให้ได้ครับ ^_^ (ปกติถ้าเป็นเรื่องแบบนี้ ป่านนี้ผมคง .......) อิอิ
และผมขอเพิ่มเติมนิดหน่อย
ที่ผมออกอาการโมโหมาก เพราะว่านี่ผมกะไว้ว่าจะเป็นโปรเจ็คใหญ่โปรเจ็คแรกของผม เพราะปกติผมแปลอะไรไปก็พวกปลั๊กอินไม่ได้มีอะไรมากมาย กะจะให้ปลั๊กอินนี้เป็นปลั๊กอินที่ผมจะแปลทุกๆรุ่น เหมือนที่พี่ Mr.Jak แปลเกมส์พวก HappyFarm QFarm ฯลฯ ทุกๆรุ่น ที่ผมโมโหก็ตรงนี้แหละ แต่ก็ชั่งนะครับ อย่าสนใจที่ผมพิมพ์เลย ผมก็ไร้สาระไปคนเดียว อิอิ
ยังไงก็ขอบคุณที่แปลออกมาครับ (จะพยายามไม่เครียด อิอิ ไมไ่ด้จะกดดันอะไรคุณนะ ผมพิมพ์ออกมาตามความรู้สึกของผมตอนนี้เลย และอีกอย่าง ผมไม่ได้อ้างอะไร แต่ผมก็เป็รเด็กอยู่ พอมีคนมาแย่งผลงานใหญ่ๆแบบนี้ มันก็เลยรู้สึกโมโหอย่างมาก แต่ก็ อิอิ จบนะครับ เดี๋ยวจะไม่ดราม่า ไม่อยาให้มีเรื่องอะไร เพราะผมก็ผิดเองที่แปลอะไรช้าๆ แล้วนำมาปล่อยโดยที่ยังไมไ่ด้แปลให้เสร็จ...)

ผมขอโทษด้วยความจริงใจครับ  โพสต์ 2011-5-22 17:53
ผม ต้องขอโทษด้วยครับ แต่คุณไม่ได้ อ่านเลยรึ http://forum.discuzthai.com/forum.php?mod=viewthread&tid=19975  โพสต์ 2011-5-22 17:46
acaz โพสต์ 2011-5-22 17:53:43
เจ้าของกระทู้ยินดีปิดกระทู้แล้ว MasterTGZ พัฒนาผลงานตัวเองต่อให้จบด้วยครับ
เจ้าของกระทู้จะได้เปิดกระทู้ต่อได้ครับ
ฝากไว้ 1 กระทู้ครับ
http://forum.discuzthai.com/foru ... id=19975&page=1

ขอบคุณครับ
MasterTGZ โพสต์ 2011-5-22 17:54:23
จ๊าก เขียนไปตั้งยาว
โอ้ย เผลอปิด
เขียนไป 10 บรรทัด -*-
งั้นผมย่อเลยละกัน
ผมไม่ได้เป็นโรคเลื่อน ไม่ได้ไม่ลงตามเวลาที่กำหนด และไม่ปล่อยร้างไว้
เพราะผมลงแน่นอน และไม่กำหนดเวลา ผมเลยคิดว่าน่าจะไม่ผิดกฎ
เพราะผมคิดว่า นี่น่าจะเป็นโปรเจ็คใหญ่สำหรับผมได้
เพราะผมกะจะแปลทุกๆรุ่นเลย ผมเลยรู้สึกโมโหมาก เพราะผมก็ยอมรีบ ผมเป็นเดกคนอื่น ไม่ได้จะเอามาเทียบว่าเด็กหรืิผู้ใหญ่ แต่เพราะผมเป็นเด็ก ความคิดเลยอาจจะแบบ... เพราะผมกลัวจะมีคนมาแย่งแปล โปรเจ็คที่ผมจะทุ่มเวลาของผมไปทั้งหมด เลยเอามาลงก่อน
แต่ไม่นึกจะเป็นแบบนี้ จริงๆก็จะลงแล้ว แต่เพราะว่าพี่เขาบอกว่า ช้าๆไม่ว่า แต่ขอให้ผลงานออกมาดี ผมเลยขัดเกลาเต็มที่ ยังไงผมก็เป็นพวกนักแปลฝึกหัด เพิ่งเริม่ต้น เลยอาจโดนแปลตัดหน้าไปก่อนได้ครับ
ผมอ่านกระทู้นั้นแล้ว !!!!!! ไม่ได้ไม่อ่าน
แต่ผมคิดว่าแบบนี้น่าจะไม่ผิดกฎแล้ว เพราะไม่เลื่อน ไม่ร้าง ฯลฯ
แต่ถ้าผิด ก็ขออภัย เพราะมันก็เป็นเพียงความคิดของผม
บอกตามตรงว่าตอนนี้ผมรู้สึกเกลียดคุณมาก แต่ว่า ผมก็จะพยายาม เพราะผมแปลช้าเอง
ผมไม่อยากให้เกิดดราม่า เลยจะขอจบเรื่อง แต่ผมก็จะพยายามไม่โกรธครับ เพราะผมผิดเองที่แปลช้าๆ ช้าถึงจช้าที่สุด)

ครับผมเข้าใจดี เลยขอจบเรื่องแค่นี้ ขอโทษคุณอีกครั้งจากใจจริง  โพสต์ 2011-5-22 17:58
MasterTGZ โพสต์ 2011-5-22 17:56:53
ต้นฉบับโพสต์โดย acaz เมื่อ 2011-5-22 17:53
เจ้าของกระทู้ยินดีปิดกระทู้แล้ว MasterTGZ พัฒนาผลงานตัว ...

อิอิ บอกตามตรงเลยครับ อันนั้นผมอ่านแล้ว
แต่ผมคิดว่า แบนี้น่าจะไม่เป้นอะไร แต่ถ้าผิดก็ขออภัย เพราะผมคิดว่า ผมไม่ลงเวลา ก็น่าจะไม่ผิดกฎข้อ 2 และไม่โยงลิ้งค์ น่าจะไม่ผิดกฎข้อ 1 ด้วย แต่ถ้าผิดข้อ 2 ก็ขออภัยครับ
ไม่ต้องปิดกระทู้หรอกครับ เพราะผมยอมรับว่าผมมาปล่อย โดยที่แปลช้าเอง ดังนั้นจะมีคนมาลงก่อน เพราะเห็นผมลงช้าก็ไม่แปลกครับ
ยังไงก็ขออภัครับ ผมจะพยายามแปลออกมาให้ถึงที่สุด =....= (เข็ดแล้วหละ คราหลังคงจะไม่กล้ามาปล่อยเดโมแล้ว 5555)
ยังไงก็ขออภัยครับ ไม่อยากให้เกิดดราม่า
ไม่ต้องปิดทู้ เปิดไปเถอะครับ เพราะยังไงผมก็มีส่วนที่ผิดเช่นกัน (ไม่ได้ประชดว่าผมผิดนะ แต่ผมก็บอกตามตรงว่าผมก็ผิดเองที่แปลช้า)
MasterTGZ โพสต์ 2011-5-22 17:59:41
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterTGZ เมื่อ 2011-5-22 18:37

ผมก็ต้องขอโทษด้วยที่ผมแปลช้าครับ ตอนแรกผมกำหนดเวลาไว่
้แต่ผมกนึกได้เช่นกันว่า ผมเคยมีปัญหาเรื่องการกำหนดเวลาแล้วไม่ลงตามนั้นแล้ว
ผมจึงจะไม่กำหนดเวลา และจะลงเมื่อเสร็จ ให้ดีที่สุด ตามที่พี่เขาแนะนำมา อิอิ
ผมจะไม่ขอปล่อยกระทู้นั้นร้างไว้ แต่จะขอแปลให้จบ ไม่งั้นจะถือว่าไม่มีความรับผิดชอบครับ อิอิ
แต่ v2.01 กับ v2.02 คงไม่ต้องแปลแล้วหละ

เพิ่มเติม
หงะ ปิดกระทู้ไปเลยหรอครับ
เปิดก็ได้ครับ ผมไมไ่ด้ว่าอะไรเลย ผมไม่อยากเป็นตัวการที่ทำให้ต้องปิดอะครับ งานเข้า
เปิดก็ได้ครับๆๆๆๆ
บอกตามตรงเลยว่าตอนนี้เครียดกว่าเดิมอีกนะเนี่ย ผมดันเป็นต้นเหตุ T^T
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 17:57