Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: cyber2friends

[Live Talk] ผู้ประจาน DiscuzThai

ปิด [คัดลอกลิงก์]
Mr.Chainz โพสต์ 2011-8-6 19:36:37
โอ้ยทำกันได้ ใช้อะไรคิดกันหรอนิ น่าจะมีความคิดกันบ้างนะ
ขอโทด โพสต์ 2011-8-6 19:46:08
ต้นฉบับโพสต์โดย MasterTGZ เมื่อ 2011-8-6 17:54 ' c. o6 H; A9 H
ตอนนั้นเขามาถามไงครับ
2 [# Y9 t. k' M, L0 C% uแล้วพวกเราก็รู้ว่าเป็น prohackbot ...

& m) }9 c5 i4 Tฟังเราด้วย เรา ไม่เกี่ยวกับ prohackbot เีราเจ้าของเวบ prooviroom.net แล้ว ไอที่ประจาน ดิสคัสไทย นั้น ประจานทั้งเครือ ครับ ไม่ใช้แต่ prohackbot ครับ
ขอโทด โพสต์ 2011-8-6 19:46:58
ต้นฉบับโพสต์โดย MasterTGZ เมื่อ 2011-8-6 17:55
5 X2 Q' L- x; F% a& {) W. z+ ]Prohackbot สินะ
% M6 u/ r+ i, O9 ?ก็ ถ้าคุณสำนึกหรืออะไรจริงนะ# w7 D5 \! E: l
คุณเลิกขาย  ...

, G3 y9 e, G, A) i# G$ W! Hแล้วคุณเดือดร้อนอะไรกับ พี่ โก๋ ด้วยครับ พี่เขา ยังไม่ออกตัว แต่คุณ เสือก  ออกตัวแทนพี่เขา
ขอโทด โพสต์ 2011-8-6 19:49:18
ต้นฉบับโพสต์โดย acaz เมื่อ 2011-8-6 19:21
) T0 z- K5 C$ |6 Z6 _' cแล้วคุณเอาเรื่องที่สมาชิกจับได้ว่าคุณ "ไม่ได้ซื้อส ...

8 |, e& g* B9 O8 G6 h( Jขอตอบแทน prohackbot น่ะครับ เนื้องจากเป็นเพื่อนสนิทกัน -ไอเรื่องสกิน ไม่เกี่ยวเลยครับ ทางคุณมาหาเรื่องเราก่อนเอง ผมแค่ไป ถาม ก็ ใช้อารมใส่ผม จน prohackbot เข้ามาช้วย  แล้วก็แบนโดยที่ ไม่ได้ ทำ อะไรผิดใน ดิสคัสเลย แค่ซื้อสกินเถื่อน มา ก็ แบนในบอร์ดดิสคัส อยากรู้ว่า สกินเถื่อนที่ซื้อ มา ดิสคัสไทยเขามีกฏ หรอครับ ว่า ห้ามซื้อสกินเถื่อน เท่าที่ผมรู้ ไม่มีน่ั-

แสดงความคิดเห็น

อยู่ที่ จิตสำนึก...  โพสต์ 2011-8-6 20:13
MasterTGZ โพสต์ 2011-8-6 20:02:39
ต้นฉบับโพสต์โดย ขอโทด เมื่อ 2011-8-6 19:46 9 D! t( K1 c4 ?
แล้วคุณเดือดร้อนอะไรกับ พี่ โก๋ ด้วยครับ พี่เขา ยัง ...
# Q+ h: I! H+ W1 }! A. k
ไม่ใช่ว่าเดือดร้อนแทน แต่คนเรา มันก็ต้องช่วยเหลือกัน ฯลฯ ผมไม่รู้จิตใจของพี่โก๋นะ แต่ถ้าผมเป็นพี่โก๋คงเครียดกับการกระทำนี้
- Y# h" l/ F, \เอางี้ ถ้าคุณสร้างผลงานที่นั่งทำมา 2 เดือน โดยแทบไม่ได้พัก แล้วคุณเอาไปขายราคา 1 หมื่นบาท แล้วอยู่ๆมีคนเอาไปแจกฟรี ทำให้ยอดขายของคุณตํ่ามาก จนไม่มีคนมาซื้อของคุณ คุณจะรู้สึกยังไง หัดเอาใจของเขามาใส่ใจเราซะบ้าง ถ้าคุณไม่พูดประโยคนี้ออกมาผมคงไม่ว่าอะไรมากมาย และจะบอกว่า พวกเราเป็นชาวดิสคัสไทยด้วยกัน ก็ต้องช่วยเหลือซึ่งกันและกัน แต่การที่พวกเราออกตัวแทนพี่โ๋ก๋ ผมไม่รู้ว่าเป้นสิ่งที่ดีไหม แต่ที่พวกผมทำไปก็เพื่อจะให้คนใช้ของเถื่อนน้อยลง
ขอโทด โพสต์ 2011-8-6 20:04:47
ต้นฉบับโพสต์โดย MasterTGZ เมื่อ 2011-8-6 20:02
" \# P3 D, C8 W  @3 gไม่ใช่ว่าเดือดร้อนแทน แต่คนเรา มันก็ต้องช่วยเหลือก ...
, s# X* Q% r( E7 @, Y+ H
ก็ ผมเลิกขายแล้ว แล้วอีกอย่าง ผมซื้อ มาแล้วคุณจะให้ ผม ลบ ไปโดยป่าวประโยช หรอ
MasterTGZ โพสต์ 2011-8-6 20:06:44
ต้นฉบับโพสต์โดย ขอโทด เมื่อ 2011-8-6 19:49 ; |! e: V( T5 O5 s! \3 ~4 ]; m9 m
ขอตอบแทน prohackbot น่ะครับ เนื้องจากเป็นเพื่อนสนิทกัน - ...
6 Y* M* W. U6 r/ p5 t
รู้สึกว่าผมจะคุยด้วยวาจาที่สุภาพกับคุณ prohackbot มาโดยตลอดนะครับ ไม่เคยใช้คำหยาบ และไม่ใช้คำแรงส์ๆ หรือด่าอะไรใส่เลย แต่ร้สึกว่าจะมีคนนึงใช้เหมือนกัน แต่ก็ใช้แค่ไม่มากมาย
( |0 d. m& D' L6 qรู้สึกคนที่ใช้คำหยาบมากที่สุด และเป็นคนเริ่มให้เริ่มแรงส์ๆกัน (แน่นอน ครั้งแรกรู้สึกว่าจะมีคนมาบอกว่าคุณคือ prohackbot ทั้งที่คุณเข้ามาถามปัญหา แต่เนื่องจากคุณทำตัวเกรียนมาก ทำให้ไม่มีคนอยากจะมาตอบให้ หนำซํ้าอยากว่าซะมากกว่า ทำให้เกิดปัญหากัน แล้วก็นั่งว่ากันไปว้ากันมาเรื่อยๆ ฝั่งดิสคัสไทยก็มีคนใช้คำไม่สุภาพ แต่ก็ไม่หยาบ และไม่แรงส์อะไร รู้สึกคนที่ใช้คำหยาบจะเป็นตัวฝั่งคุณซะมากกว่านะครับ (ฝั่ง prohackbot)
8 N' M" r- e6 M& e: iและวีรกรรมเกรียนๆของ prohackbot ไม่ใช่แค่เรื่อง Skin , Discuzthai
6 A: l/ [6 e6 C) Y* K+ O' wยังมีมากกว่านี้มาก และหลักฐานก็คงมีคนหลายคนเก็บเอาไว้อยู่ หากนำมารวมกันคุณคงเถียงไม่ขึ้นแต่เถียงแบบข้างๆคูๆ เถียงไม่ขึ้น และหน้าด้านต่อไปซะมากกว่านะครับ
0 v4 b; ?5 s% N3 C! D6 H1 x, rที่ผมพิมพ์มาเนื่องจากคุณพิมพ์ถามมาตามน้ันนะครับ  }! B$ i! i. |; J1 L4 ?
. Q+ v! S. r$ D5 Y5 U4 |! z  N
แค่ซื้อสกินเถื่อน มา ก็ แบนในบอร์ดดิสคัส อยากรู้ว่า สกินเถื่อนที่ซื้อ มา ดิสคัสไทยเขามีกฏ หรอครับ ว่า ห้ามซื้อสกินเถื่อน เท่าที่ผมรู้ ไม่มีน่ั-
! y8 @  m0 Y' {& \1 I
ไม่มีครับ แต่คุณใช้คำหยาบ และถูกแบนบ่อยมากในดิสคัสไทย น่าจะเคยทำผิดมาก่อน
& t/ ]4 z( V! y8 Iและอีกอย่าง การใช้สกินเถื่อนผิดไหม มันแล้วแต่ จรรญาบรร ผมไม่รู้มันเกี่ยวไหม แต่มันก็ขึ้นอยู่กับ จิตใต้สำนึกของคุณ ผมบอกแล้วให้เอาใจเขาใส่ใจเราในเรปที่แล้ว ลองอ่านดูนะครับ5 O+ r! e. p1 z3 c. q6 k+ y
แล้วคุณรู้ได้ไงว่าโดนแบนโดยไร้ความผิด ไม่มีใครเขาแบนโดยไร้ความผิดหรอกนะ ไม่งั้นป่านีน้ผมก็โดนแบนไปแล้วสิ ?
MasterTGZ โพสต์ 2011-8-6 20:07:52
ต้นฉบับโพสต์โดย ขอโทด เมื่อ 2011-8-6 20:04
2 U+ @, X# B  f$ I/ P6 oก็ ผมเลิกขายแล้ว แล้วอีกอย่าง ผมซื้อ มาแล้วคุณจะให้ ...

; I/ A. v5 _0 t8 j% q+ Jผมซื้อมาแล้ว ?9 v8 S3 d5 g( m. R
รู้สึกว่าในเว็บฟรีด้อม คุณจะไม่ได้รับยศ ผู้สนับสนุน
6 n2 S- s9 p6 H5 p/ [" K/ @แสดงว่าคุสนับสนุนของเถื่อนมา
" k- {5 t+ f( r& \' lของเถื่อน ถ้าคุณยัสำนึกจริง คุณก็คงต้องเลิกใช้แหละครับ
. f: e9 q1 M  N  B& Fและเรื่องขาย ถ้าคุณเลิกขายจริง ก็ลบกระทู้ขายทั้งหมด ปิดเว็บที่ขาย ข้อมูลที่ขาย ฯลฯ สิ เรพาะผมยังเฆ็นอยู่เต็ม ?
! q. a2 A" @; d2 S0 H' _' |อีกอย่าง ขายไม่ขายมันก็ขึ้นอยู่กับจิตใจของคุณหละนะ
Mr.Jak โพสต์ 2011-8-6 20:16:28
ซื้อของเถื่อนมา ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ หยุดที่เราก็พอ..
' m; d' R- d" U+ l, j0 B0 p, Oยังมีหน้ามาขายต่้ออีก แล้วส่วนเรื่องทืี่มีการถามแล้วใส่อารมณ์
7 C1 O# N* L9 Z" Hมันก็ไม่แปลกครับ เพราะว่า บางอย่างถูกถามซ้ำซาก จำเจ ระบบค้นหามี นะครับ# z9 {  j& q9 x4 m( F6 a2 k

5 F# a/ ~6 X# Q- D* zบางทีคนตอบก็กลั้นอาการไว้ไม่อยู่เหมือนกัน ... ! p" I% i( X; s3 M
เขาก็มีหัวใจเหมือนกัน
ขอโทด โพสต์ 2011-8-6 20:22:11
ต้นฉบับโพสต์โดย MasterTGZ เมื่อ 2011-8-6 20:06 ) y1 `, a4 I8 F: V4 b) i- T. {+ |
รู้สึกว่าผมจะคุยด้วยวาจาที่สุภาพกับคุณ prohackbot มาโดย ...
: A0 `: S$ ]6 I% v
ก็ บอกแล้วไง ว่าไม่ใช้ prohackbot แค่ มาถามแทนเขา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-20 12:36