Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: Mooping

[X2] สคริปต์ดึง RSS มาโพสกระทู้ สุดยอด Mod ที่ทุกคนรอคอย

[คัดลอกลิงก์]
copenhagen โพสต์ 2011-9-10 16:55:37
อยากถามว่าใช้ได้กับ x1.5ป่าวครับ?
inwsodza โพสต์ 2011-9-12 02:56:08
ชอบจัง ขอบคุณมากครับ
kumikata โพสต์ 2011-9-14 00:04:03
รบกวนหน่อยครับมันยังไงก็ไม่ได้อ่ะครับเลยไม่รู้ว่าผิดตรงไหน ทำตามขั้นตอนหมดแล้ว  
all2mix โพสต์ 2011-9-14 08:36:18
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย all2mix เมื่อ 2011-9-14 08:36

!!!...ช่วยหน่อยค่ะ: คือทำไหม Admin เห็นอยูคนเดียวอะค่ะคนทั่วไปกับสมาชิกมองไม่เห็นเลย เเก้ตรงไหนเหรอค่ะขอวิธีเเก้เเบบละเลียดหน่อยค่ะ ไม่รู้จริงๆงะ ขอบคุณน่ะ
all2mix โพสต์ 2011-9-14 08:38:21
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย all2mix เมื่อ 2011-9-14 08:36

!!!...ช่วยหน่อยค่ะ: คือทำไหม Admin เห็นอยูคนเดียวอะค่ะคนทั่วไปกับสมาชิกมองไม่เห็นเลย เเก้ตรงไหนเหรอค่ะขอวิธีเเก้เเบบละเลียดหน่อยค่ะ ไม่รู้จริงๆงะ ขอบคุณน่ะ

หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ กระทู้นี้ถูกล๊อคโดยอัตโนมัติ สามารถมองเห็นเฉพาะผู้ดูแลระบบเท่านั้น
rich4team โพสต์ 2011-9-15 01:50:05
มันไม่ยอมโพสแฮะ
kumikata โพสต์ 2011-9-17 00:51:00
เหมือนกัน เจ้าของกระทู้หายไปเลย
 เจ้าของ| Mooping โพสต์ 2011-9-18 14:03:25
อ่ะโทษที มาแล้วๆ

ต้องสร้าง user ก่อนครับ แล้วเอา user id มาใส่ใน config file
Dai-Eak โพสต์ 2011-9-18 18:31:15
ต้องกำหนดสิทธ์ user หรือเปล่าครับ
kumikata โพสต์ 2011-9-18 22:29:59
สงสัยงานยุ่งอ่ะครับแต่ก็รบกวนหน่อยครับ
<?PHP
$rsspost=array();  // ประกาศ array
$rsspost['data']=array();  // ประกาศ array
$rsspost['poster_uid']="1";  // ตั้งค่า uid ของคนโพส

// Note : สามารถตั้ง array $rsspost['data'] ได้ยาวไม่จำกัด ตามความกระสันที่จะดึงข้อมูล

// module เป็นรูปแบบการดึงข้อมูลที่กำหนดขึ้นเป็นพิเศษ  module ที่รองรับในขณะนี้ => thairath เท่านั้น

// หากต้องการดึงรูป จากเว็บที่ไม่มี module ต้องกำหนด image_var เป็นชื่อแท็กที่เก็บรูป เช่น
// $rsspost['data'][10]['image_var']='enclosure';

$rsspost['data'][0]=array(); // ประกาศ array
$rsspost['data'][0]['rss']='http://www.thairath.co.th/rss/ent.xml';   // rss ที่จะดึงข้อมูล ชุดที่ 1
$rsspost['data'][0]['fid']='98';   // fid ของ forum ที่จะวางกระทู้
$rsspost['data'][0]['module']='thairath';  // ไม่กำหนด module
$rsspost['data'][0]['content_var']='content:encoded'; // ดึงข้อมูลจาก <content:encode>...</content:encode> แทน <description></description>
$rsspost['data'][0]['convert_bbcode']='1';  // ข้อมูลต้นทางเป็น HTML ต้องเซ็ตเป็น 1 เพื่อเปลี่ยนข้อมูลเป็น BBCODE
$rsspost['data'][0]['limit']='4'; // จำนวนกระทู้สูงสุดที่จะดึงมาต่อการทำงาน 1 ครั้ง
$rsspost['data'][0]['keywords']=array('Google','Twitter','Facebook'); // ประกาศ array

// $rsspost['data'][0]['keywords'][0]='google';   // ตรงนี้เป็นการกำหนด keyword
// $rsspost['data'][0]['keywords'][1]='twitter';   // ถ้าเอา comment ออก ระบบจะดึงเฉพาะข่าวที่มีคำว่า google หรือ twitter ใน title

$rsspost['data'][1]=array();
$rsspost['data'][1]['rss']='http://www.thairath.co.th/rss/sport.xml';   // rss ที่จะดึงข้อมูล  ชุดที่ 2
$rsspost['data'][1]['fid']='99';   //  fid ของฟอรั่มที่จะโพสข้อมูล จาก rss ชุดที่ 2
$rsspost['data'][1]['module']='thairath';   //  รูปแบบการดึงข้อมูล หากไม่กำหนดค่า จะดึงข้อมูลแบบ rss ธรรมดา
$rsspost['data'][1]['limit']='4';
$rsspost['data'][0]['keywords']=array('Google','Twitter','Facebook');

$rsspost['data'][2]=array();
$rsspost['data'][2]['rss']='http://www.thairath.co.th/rss/eco.xml';   // rss ที่จะดึงข้อมูล  ชุดที่ 2
$rsspost['data'][2]['fid']='105';   //  fid ของฟอรั่มที่จะโพสข้อมูล จาก rss ชุดที่ 2
$rsspost['data'][2]['module']='thairath';   //  รูปแบบการดึงข้อมูล หากไม่กำหนดค่า จะดึงข้อมูลแบบ rss ธรรมดา
$rsspost['data'][2]['limit']='4';
$rsspost['data'][2]['keywords']=array('Google','Twitter','Facebook');

กำหนดแบบนี้ครับก็ไม่ขึ้นไม่ทราบว่าผิดรึเปล่าครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 13:43