Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: bombbnut

หนู งง กับ Discuz X2 กับ 7.2 และ Ucenter Home

[คัดลอกลิงก์]
whale123 โพสต์ 2011-12-8 09:22:41
ถ้าเปรียบเทียบ discuz เป็น รถยนต์ ucenter เปรียบเสมือน เครื่องยนต์เป็นตัวขับเคลื่อนให้รถวิ่งไป
ดังนั้น การใช้งานจึงต้องใช้ทั้ง 2 อย่าง จะใช้อย่างใดอย่างหนึ่งไม่ได้

ส่วน ucente home การใช้งาน+หน้าตาคล้ายๆ hi5 จ๊ะ แต่ไม่ต้องไปศึกษามันหรอกจ๊ะ มันเอ๊าท์แล้วและไม่ค่อยเป็นที่นิยมเท่าไหร่

ส่วนเรื่องภาษา แนะนำให้ดูกระทู้หมวด Discuz! X2 Language จ๊ะ เพราะต้นฉบับที่ทีมแปลภาษาแปลไว้ จะแปลแค่พอคร่าวๆ ให้ใช้งานจ๊ะ ดังนั้นก็อยากใช้ภาษาที่สมบูรณ์ ลองไปส่องๆที่หมวด Discuz! X2 Language จ๊ะ เพราะจะมีเพื่อนๆสมาชิกหลายคนช่วยแปลช่วยเกลาให้ แต่อย่าถามต่อนะจ๊ะว่าใช้ของคนไหนดีเพราะ แต่ละคนแปลไม่เหมือนกัน แต่ความหมายไกล้เคียงกันจ๊ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ อิอิ ตอบหนูได้กระจ่างทุกครั้งเลย อิอิ  โพสต์ 2011-12-8 12:07

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
bombbnut + 1 ขอบคุณค่ะ

ดูบันทึกคะแนน

12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-4 12:08