Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: jbservice

[HTML] เริ่มสร้างเว็บ

[คัดลอกลิงก์]
catroon2001 โพสต์ 2011-12-16 22:23:19
ต้นฉบับโพสต์โดย jbservice เมื่อ 2011-12-16 22:03
หมายถึง ทำให้เหมือนเว็บนี้น่ะครับ ต้องใช้ mod/plugin ตัวไ ...

เหมือน Discuzthai ใช่ไหมครับ นี่เลย >> http://forum.discuzthai.com/foru ... p;highlight=toplist
 เจ้าของ| jbservice โพสต์ 2011-12-17 08:25:15
อ่อ อันนี้เองผมทำได้แล้ว แต่ว่าอยากได้เหมือนของดิสคัสไทยตอนนี้น่ะครับที่ใช้ๆอยู่
ขอบคุณน่ะครับ แล้วถ้าจะเพิมส่วนแชทบ็อก ต้องล mod/plugin ตัวไหนครับ ขอถามเรื่อยๆน่ะครับ
อย่าเพิ่งเบื่อ
kaiaoo โพสต์ 2011-12-17 08:44:43
ต้นฉบับโพสต์โดย jbservice เมื่อ 2011-12-17 08:25
อ่อ อันนี้เองผมทำได้แล้ว แต่ว่าอยากได้เหมือนของดิสค ...

http://forum.discuzthai.com/forum-Plugins-1.html  

ลองหาดูในนี้สิ แล้ว ลองทำดู มีอะไรก็โพสต์ ไว้เดี่ยว คนที่เค้ารู้ก็มาช่วยกันตอบเองอ่ะครับผมว่า

แต่ถ้าถามแล้ว ไม่ทำไห้ คนอืนช่วยทำนี้สิ ไม่น่า อ่ะนะ ^ ^
 เจ้าของ| jbservice โพสต์ 2011-12-17 08:51:42
ขอบคุณน่ะครับ แต่ผมว่าลองเจาะจงมาได้ไหม เพราะผมมือใหม่อยู่ อาจจะเรียก mod/plugin ไม่ถูก
และจะสดวกเวลาค้นหาด้วยครับ
 เจ้าของ| jbservice โพสต์ 2011-12-17 09:49:34

เรื่อง chat ผมลงได้ล่ะ ติดปัญหาที่ตรงนี้น่ะครับ หาทางแก้ ตามรูปที่แนบมาไม่ได้
อ่านแล้ว งง ๆ มาก เอาแบบเข้าใจง่ายๆได้ไหมครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
sakko51150 โพสต์ 2011-12-17 11:54:34
เวลาจะติดตั้งปลั้กอินก็ต้องเลือกเวอร์ชั่นให้ตรงกับเวอร์ชั่นบอร์ดด้วยนะครับ
 เจ้าของ| jbservice โพสต์ 2011-12-17 21:08:39
หมายถึงผมติดตั้งผิดเวอร์ชั่นเหรอ
mylookhin โพสต์ 2011-12-19 00:01:37
เรื่องปลั๊ก อินที่อยากได้ ก่อนละกันนะครับ จริงๆแล้วปลั๊กอิน จะแนะนำก็ได้อยู่นะครับแต่ มันยาวมาก
ถ้าเป็นผม จะสละเวลา ส่วนตัวสัก ชั่วโมงสองชั่วโมง ไล่ดูโพส ใน Discuz Plugin ทั้งหมด
ว่ามีตัวไหนบ้างนะ ที่พอจะเอามาใส่เว็บเราแล้วเข้าท่า เว็บเราสไตล์ไหน เปิดเพื่ออะไร
อันไหนเป็นประโยชน์ อันไหนน่าสนใจ พอ เราได้ตัวต้องการ แล้ว แนะนำให้ลองลง
ที่โฮสจำลองก่อน เพื่อป้องกันความผิดพลาด (ที่อาจจะแก้ใขกลับได้ยาก)
---------
การตกแต่งเว็บ เริ่มแรก ลองหาสกิล สำเร็จรูป ที่คิดว่า ตรงกับ สไตล์ ที่เราต้องการ และนำมาตกแต่งแก้ใข
ตามความเหมาะสม ครับ อาจจะเปลี่ยนโลโก้ แก้สีเปลี่ยนพื้นหลัง หรืออะไรก็แล้วแต่ หรือจะใช้สกิล
เริ่มต้น ก็สบายตาอยู่แล้วครับ แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคล

----------

Discuz!Addon Mod Hack

หัวข้อนี้ สำหรับผมคิดว่า เป็นการปรัีบแต่งเว็บเพิ่มเติม จากที่มีอยู่ในส่วนของปลั๊กอิน
อย่างแรกเลยก็ลองดูๆ กระทู้ แบบคล่าวๆ ว่าอันไหนที่พอจะทำมาปรับแต่ง กับ บอร์ดเราได้
เช่น เมนูสมาชิก อีโมชั่น แล้วก็อีกหลายๆ อย่าง (เครื่องมือ SEO ส่วนใหญ่อยู่ในนี้ครับ)

ถ้าลองเปิดดูทีละหัวข้อ ก็จะรู้ว่า หมวดไหน เก็บอะไรไว้ เข้ามาบ่อยๆ เดี๊ยวก็ชินเองครับ

อันนี้ผมพูดถึงการปรับแต่งอย่างเดีียวนะครับ เพราะดูแล้วบอร์ด น่าจะออกมาเป็นรูปเป็นร่างแ้ลว

เพิ่มเนื้อหา (2011-12-19 00:02):
เป็นความคิดส่วนตัวของผมเท่านั้นนะครับ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-28 22:56