Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2474|ตอบกลับ: 2

[X2.5 RC&BETA] ขอคำแนะนำการแก้ใขเบื้องต้น หรือ วิธีแก้ใขวิทยุออนไลน์ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
kanzayo โพสต์ 2012-12-4 10:52:10 |โหมดอ่าน
เนื่องจากเว๊บไซต์ของหนูเร๊กได้ติดตั้งวิทยุ ออนไลน์ จาก กระทู้นี้ค่ะ
Chayoo Radio Control V4.0F
http://forum.discuzthai.com/thread-26696-1-1.html

หลังจากติดตั้งก็ใช้มานานพอสมควรค่ะ แต่เมื่อเร็วๆนี้ วิทยุออนไลน์เริ่มมีปัญหาค่ะ
รูปตัวอย่าง

คืออยู่ดีๆวิทยุก็ไม่สามารถใช่งานได้ตามปกติ
ตัว V4 มันดึงข้อมูลกลางที่เว็ป chayoo ค่ะ ที่เกิดจาก DNS มาจากทางเว็ปกำลังเเก้ใขข้อมูล
ส่วนตัวเล่นที่โชว error สาเหตมาจากการที่ติดต่อ port ไม่ได้อาจจะเกิดจากโฮสปิดการรับข้อมูล port ภายนอก
หรือ port ไม่ได้รันอยู่ค่ะ เป็นที่โฮสค่ะเค้รไม่ยอมเปิดการอ่านข้อมูลจาก port ภายนอกเเจ้งโฮสทำการแก้ใขเรียบร้อยแล้วค่ะ
แต่ในหน้าแอดมิน Radio กลับใช้งานไม่ได้เลยค่้ะ ไม่ว่าหนูดเร๊กจะลองเปลี่ยน IPและ PORT ไปเป็นสถานีอื่นก็ยังใช้งานไม่ได้อยู่ดีค่ะ
หน้าจัดการสถานี่จะขึ้นแบบนี้ค่ะ ดั่งตัวอย่างในรูปด้านบน
หน้าเว็บนี้ไม่พร้อมใช้งาน
เนื่องจากการค้นหา DNS ล้มเหลวจึงไม่พบเซิร์ฟเวอร์ที่ radio.chayoo.in.th DNS เป็นบริการเครือข่ายที่แปลงชื่อเว็บไซต์ให้เป็นที่อยู่อินเทอร์เน็ต ข้อผิดพลาดนี้มักเกิดจากการไม่ได้เชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตหรือการกำหนดค่าเครือข่ายไม่ถูกต้อง นอกจากนี้ยังอาจเกิดจากเซิร์ฟเวอร์ DNS ไม่ตอบสนองหรือไฟร์วอลล์ขัดขวาง Google Chrome ไม่ให้เข้าถึงเครือข่าย
ต่อไปนี้คือคำแนะนำ:
โหลดซ้ำหน้าเว็บนี้ในภายหลัง
ตรวจสอบการเชื่อมต่ออินเทอร์เน็ตของคุณ แล้วรีสตาร์ทเราเตอร์ โมเด็ม หรืออุปกรณ์เครือข่ายอื่นๆ ที่คุณอาจใช้งานอยู่
ตรวจสอบการตั้งค่า DNS ของคุณ ให้ติดต่อผู้ดูแลระบบเครือข่ายของคุณหากไม่แน่ใจว่าข้อความนี้หมายถึงอะไร
ลองปิดการใช้งานการคาดการณ์เครือข่ายโดยทำตามขั้นตอนต่างๆ ดังต่อไปนี้: ไปที่ เมนู Chrome > การตั้งค่า > แสดงการตั้งค่าขั้นสูง... และยกเลิกการเลือก "คาดการณ์การทำงานของเครือข่ายเพื่อพัฒนาประสิทธิภาพในการโหลดหน้าเว็บให้ดียิ่งขึ้น" หากการกระทำดังกล่าวไม่ช่วยแก้ไขปัญหา เราขอแนะนำให้เลือกตัวเลือกนี้ อีกครั้งเพื่อให้มีประสิทธิภาพในการทำงานที่ดียิ่งขึ้น
เพิ่ม Google Chrome ให้เป็นโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตในการตั้งค่าไฟร์วอลล์หรือซอฟต์แวร์ป้องกันไวรัสของคุณ หากเป็นโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตอยู่แล้ว ให้ลองลบโปรแกรมนี้ออกจากรายการโปรแกรมที่ได้รับอนุญาตก่อน แล้วเพิ่มลงไปใหม่อีกครั้ง
หากคุณใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ ให้ตรวจสอบการตั้งค่าพร็อกซีหรือติดต่อผู้ดูแลระบบเครือข่ายของคุณเพื่อให้แน่ใจว่าพร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ทำงานอยู่ หากคุณคิดว่าไม่ควรใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์ ให้แก้ไขการตั้งค่าพร็อกซีของคุณ: ไปที่ เมนู Chrome > การตั้งค่า > แสดงการตั้งค่าขั้นสูง... > เปลี่ยนการตั้งค่าพร็อกซี... > การตั้งค่า LAN และยกเลิกการเลือกช่องทำเครื่องหมาย "ใช้พร็อกซีเซิร์ฟเวอร์สำหรับ LAN ของคุณ"
ข้อผิดพลาด 105 (net::ERR_NAME_NOT_RESOLVED): ไม่พบที่อยู่ DNS ของเซิร์ฟเวอร์

ได้ทำการแก้ใขเบื้องต้นทั้งหมดแล้วค่ะ ลองเข้าไปเปิดในหน้า IE อื่นๆก็ไม่หายค่ะ
อยากให้ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำค่ะ ว่าเราจะสามารถนำ IP และ PORT จากสถานีอื่นมาใส่ได้ใหมค่ะ หรือให้ดึงข้อมูลมาจากที่อื่น
หรือท่านใดมีวิธีอื่นๆในการแก้ใข ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
hack-na โพสต์ 2012-12-15 01:27:01
เป้นเหมือนกันเลยครับ
PII3EE2 โพสต์ 2012-12-15 15:16:57
ลองเปลี่ยน ไอพี กับ พอร์ท ยังครับ ?

แสดงความคิดเห็น

ลองเปลี่ยนดูแล้วค่ะ แต่ยังใช้ไม่ได้ค่ะ  โพสต์ 2012-12-16 20:21
ลองเปลี่ยนดูแล้วค่ะ แต่ยังใช้ไม่ได้ค่ะ  โพสต์ 2012-12-16 20:19
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-19 11:11