Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 4504|ตอบกลับ: 5

[เพิ่มเติม] วิธีกัน Spam สแปม โดยไม่ต้องใช้บัคอิน ง่ายๆแค่คลิกๆ

[คัดลอกลิงก์]
aewna โพสต์ 2013-7-22 16:47:39 |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aewna เมื่อ 2013-7-22 16:47

วิธีกัน Spam สแปม โดยไม่ต้องใช้บัคอิน ง่ายๆแค่คลิกๆ

ปัญหาของคนทำเว็บอีกอย่าง คงหนีไม่พ้น Spam เข้าบอร์ด แต่บางคนก็ชอบนะพวกสแปมเนี้ย สำหรับผมเป็นอะไรที่ไม่ชอบ การป้องกัน Spam เข้าเว็บ มันมี 2 อย่างคือ ป้องกันการสมัคร และป้องกัน Spam โพสท์

- ป้องกันการสมัคร หลายคนคงรู้แล้ว แค่ยืนยันการสมัครในอีเมล์ก็เพียงพอ
- ป้องกัน Spam โพสท์ ตรงนี้แหละหลายๆท่านอาจยังไม่ทราบว่าดิสคัสมันก็มีมาให้อยู่แล้ว โดยไม่ต้องไปหาบัคอินไรมาลง หากต้องการป้องการ Spam มาโพสท์

ให้เข้าไป

• จัดการระบบ admin
  • ทั่วไป
  • ตั้งค่าความปลอดภัย - รหัสยืนยัน - ตั้งกระทู้และตอบกระทู้ ส่วน รูปแบบของรหัสยืนยัน เลือกรูปแบบตามความต้องการ (แนะนำเลือก รูปภาพภาษาอังกฤษ)

อีกแบบคือ

คำถาม/คำตอบ
เหมือนๆกันครับ แต่จะเป็นแบบถามตอบ หากเลือกแบบด้านบนก็ไม่จำเป็นต้องมาเลือกแบบ คำถามคำตอบ ให้ท่านเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้นนะครับ

หากจะป้องการตอนสมัครสมาชิกก็ติ๊กตรง ลงทะเบียน  

รับรองป้องกันได้แน่นอนครับ เวลาโพสท์หรือตอบกระทู้มันจะเป็นแบบรูปด้านล่าง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
jaideejung007 โพสต์ 2013-7-22 18:12:26
เพิ่มเติมจากรูปแรก
ในส่วนของ "รูปแบบของรหัสยืนยัน"

เพื่อป้องกันสแปมต่างชาติอย่างเด็ดขาดและชะงักทันที แนะนำให้ใช้ "รูปภาพภาษาไทย" ครับ

หากสมาชิกท่านใดที่ใช้ผลงาน Discuz X3.0 ที่ผมแปลนั้น จะสามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ทันที (เพราะได้เพิ่มฟอนต์ TH Sarabun ลงไปด้วย)

ปล. จขกท. ตั้งผิดห้องไปนิดนึงนะ (เดี๋ยวย้ายให้)
 เจ้าของ| aewna โพสต์ 2013-7-23 19:48:32
ปล. จขกท. ตั้งผิดห้องไปนิดนึงนะ (เดี๋ยวย้ายให้)

ครับ ต้องขอโทษด้วยนะครับ
เหตุผลที่ผมตั้งในห้อง Discuz! X3 Talk เพราะผมไม่สามารถตั้งกระทู้ในห้อง Discuz! X3 Manual ได้ครับ (คุณไม่มีสิทธิ์โพสต์ข้อความในบอร์ดนี้) ผมเลยต้องไปตั้งในห้อง Discuz! X3 Talk แทน
cholphan โพสต์ 2014-2-22 08:32:55
ขอบคุณครับ
fullmaxchill โพสต์ 2014-3-26 21:05:25
ขอบคุณมากครับ
natdanaic65 โพสต์ 2014-4-21 13:13:15

ได้แล้วขอบคุณคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natdanaic65 เมื่อ 2014-4-22 13:10

ได้แล้วขอบคุณคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-25 12:53