Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: applicort

[X1.5] มีวิธีลบ Avatar ของสมาชิกไหมคะ คือตอนนี้มันกินพื้นที่มากเลย

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2013-12-21 19:20:22
zeawer ตอบกลับเมื่อ 2013-12-21 14:32
แสน+ เว็บแบบไหน น้อ คนเยอะจัง

แสนยังน้อยไปครับ เว็บที่ผมเคยดูแล เยอะมากครับสมาชิก
theztru โพสต์ 2013-12-22 20:02:51
ผมว่าน่าจะเปนเพราะฝากรูปในบอร์ดมากกว่า รูปสมาชิกอีก
 เจ้าของ| applicort โพสต์ 2013-12-26 10:42:44
สมาชิกในเว็บมีไม่เยอะหรอกค่ะ ถ้าเทียบกับเว็บไซต์มืออาชีพอื่นๆ เว็บเราเป็นเว็บมือสมัครเล่น ทำให้แฟนคลับเล่นฟรีๆ เป็นแฟนไซต์ค่ะ

และเพราะมีปัญหาเรื่องพื้นที่ใช้งาน จึงนึกถึง discuzthai เป็นที่แรก เพราะทั้งโหลดทั้งหาข้อมูลจากที่นี่

จึงมาสอบถามจาก discuzthai ที่เราคิดว่าเป็นเว็บแหล่งพึ่งพิงของคนทำเว็บบอร์ด discuz คนไทย

และก็ขอบคุณมากเลยค่ะ เพราะอย่างน้อย ทำตามขั้นตอนก็ได้พืนที่คืนมา 300 mb แล้ว

เราก็ต้องการเพียงเท่านี้หละค่ะ ... แค่ต้องการความช่วยเหลือ ...

เพราะพื้นที่ในเว็บเหลือน้อยแล้ว เท่านั้นเอง ...

ยังไงก็ขอบคุณมากค่ะคุณ jaideejung007 และทุกๆคนที่มาช่วยนะ
 เจ้าของ| applicort โพสต์ 2013-12-26 10:50:31
สำหรับเว็บบอร์ดเรา ไม่ได้เซ็ทค่าให้สมาชิกอัพโหลดรูปเพื่อโพสต์ ยกเว้น webmaster

และที่เราที่มาบอกว่าลบแล้วได้ผลดี ประหยัดพื้นที่ได้เยอะ ก็บอกเพราะความดีใจ

ถ้าหากทำให้หลายๆท่านคิดไปด้วยเหตุผลอื่น ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

เราก็ไม่อยากให้กระทู้นี้ออกไปนอกประเด็นอื่น ที่ตั้งกระทู้ ก็เพื่อขอความช่วยเหลือ และ หวังเป็นวิทยาทาน ..

อันจะ pm ไปถามวิธีลบ Avatar แล้วทราบคำตอบเพียงคนเดียว ก็มาตั้งกระทู้ถามก็คงเป็นประโยชน์กับท่านอื่นๆที่ต้องการทราบวิธีลบ Avatar ด้วยดีกว่า อย่างที่คุณ jaideejung007 แนะนำตอน pm ไปถาม

ยังไงก็ขอบคุณ คุณ jaideejung007 และทุกๆคนที่มาช่วยเรื่องการลบ Avatar ในครั้งนี้นะคะ

ขอบคุณมากมาย
 เจ้าของ| applicort โพสต์ 2013-12-26 11:09:52
ที่มาขอความช่วยเหลือ ก็เพราะนึกถึงคุณใจดี และเว็บดิสคัซไทยนี่ละค่ะ ไม่ได้มีจุดประสงค์อื่นหรอกนะ แล้วเรื่องสมาชิกอัพโหลดรูป คือเราว่า เรื่อง discuz เราก็เชื่อว่าที่ discuzthai รู้เรื่องดิสคัซดีที่สุด แต่เรื่องในเว็บเรา เราก็รู้เรื่องในเวบเราดีที่สุดเพราะเราเป็นคนตั้งค่า เราก็ไม่ได้เซ็ทค่าให้สมาชิกอัพโหลดรูปเพื่อโพสต์ในกระทู้ แต่สมาชิกอัพโหลดรูปใน Avatar ได้ แล้วก็มีคนสมัครไว้เล่นหลายตัว ... จึงมาถามแต่ประเด็น Avatar ... ยังไงก็ไม่อยากให้เข้าใจผิดหรอก .... แค่มาขอความช่วยเหลือ และไม่รู้ว่าออกไปเด็นไปขนาดนี้ได้ยังไง ยังไงก็ขอบคุณมากค่ะ ที่มาช่วย และ ยังทำ discuzthai ให้เป็นแหล่งพึ่งพิงของเว็บมาสเตอร์ที่ทำ discuz ได้ตลอดมา

12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 11:06