Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1501|ตอบกลับ: 0

[ตัวระบบ] เรื่องโค้ดมีเดียในโปรไฟล์และกล่องเพลง

[คัดลอกลิงก์]
angangnice โพสต์ 2015-3-17 18:43:29 |โหมดอ่าน
คือเรื่องมันมีอยู่ว่าวันนี้ลองแต่งโปรไฟล์ดูค่ะ แล้วทีนี้พอจะใส่เพลง ทุกทีจะนำเพลงจาก youtube ฝังเป็นโค้ดแล้วมาวางในโมดูล (ซึ่งไม่มีการแก้โค้ดเพิ่มเติม เขาให้มาแบบไหนก็แบบนั้น) ซึ่งปกติแล้วถ้าใช้วิธีนี้กับเว็บอื่นก็จะทำได้ค่ะ แต่ว่าเว็บตัวเองไม่สามารถทำได้.

พอกดตกลงแล้วก็กลายเป็นโค้ดอย่างที่มันให้มา เหมือนกับว่ามีเดียมันไม่อ่านอ่าค่ะ

ก็เลยอยากจะทราบว่ามันต้องมีการเปิดโค้ดมีเดียสำหรับโปรไฟล์ ที่ไหนอ่าคะ ?

หลังจากนั้น พอรู้ว่าโค้ดที่ได้มาจาก Youtube Podsnack หรืออื่นๆ ใช้ไม่ได้ (ซึ่งปกติใช้ได้) ก็เลยลองมาพึ่งกล่องเพลงที่ดิสคัสให้มาค่ะ
ก็เพิ่มเพลงตามปกติ ทีนี้พอกดตกลง ก็รีหน้าแล้วก็พบว่า ตรงส่วนของกล่องเพลงมันว่างเปล่า ทั้งๆ ที่ใส่เพลงไปแล้ว กดแก้ไขดูก็มี
เพลงที่เราเพิ่มไปนะคะ แต่ว่ามันไม่แสดงผลเลย

เลยอยากจะทราบว่าสามารถแก้ตรงไหนบ้างคะ? ต้องเปิดอะไรตรงไหนบ้างถึงจะทำให้โค้ดมีเดียใช้งานได้ สำหรับโปรไฟล์

ขอบคุณค่ะ : )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 08:51