Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2291|ตอบกลับ: 5

ปลั๊กอินเกี่ยวกับเรา mt_aboutus V1.6

[คัดลอกลิงก์]
suttasilo โพสต์ 2016-1-28 20:39:25 |โหมดอ่าน
DiscuzPlugins
ชื่อ (ภาษาไทย): ปลั๊กอินเกี่ยวกับเรา
ชื่อ (ภาษาจีน): -
ชื่อ (ภาษาอังกฤษ): Super About Us
ID ปลั๊กอิน: mt_aboutus
เวอร์ชัน: V1.6
ภาษา: ภาษาไทย 
ชุดภาษา scriptlang: มี
ชุดภาษา templatelang: มี
ชื่อผู้พัฒนา: 皖西都市网
ชื่อผู้แปลภาษา: suttasilo
เว็บไซต์ผู้พัฒนา: -
เว็บไซต์ตัวอย่าง: -
เว็บไซต์จาก Discuz Addon: http://addon.discuz.com/?@mt_aboutus.plugin
การเข้ารหัสภาษา: GBK UTF8 UTF8TC UTF8SC 
เวอร์ชัน Discuz! ที่รองรับ: X2 X2.5 X3 X3.1 X3.2 
วันที่สร้าง: 2013-07-07
วันที่อัปเดต: 2016-01-28
รายละเอียด: ปลั๊กอินแสดงข้อมูลเกี่ยวกับเรา ประวัติความเป็นมา, ข้อมูลลิขสิทธิ์, ติดต่อเรา, ข้อเสนอแนะ, ลิงค์ติดต่อ, แผนผังเว็บไซต์, งานโปรโมชั่น
วิธีการติดตั้ง: อธิบายไว้ด้านล่าง
ภาพตัวอย่าง:
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suttasilo เมื่อ 2016-2-1 12:28

ธรรมสวัสดี เพื่อนๆชาวดิสคัส  ได้นำปลั๊กอินเกี่ยวกับเรา mt_aboutus V1.6 (ราคา¥20.00) ที่ @submark ได้ดาวน์โหลดฝากแป๊ะไว้ที่เว็บนี้ มาแปลภาษาไทย แจก  แปลไทย 90% อีก 10% เป็นข้อมูลเกี่ยวกับเราซึ่งเป็นข้อมูลเว็บไซต์ภาษจีนต้นฉบับที่เราต้องทำการปรับแต่งแก้ไขตั้งค่าข้อมูลลต่างๆเพื่อให้เป็นข้อมูลเว็บไซต์ของเราเองครับ

วิธีติดตั้งปลั๊กอินเกี่ยวกับเรา mt_aboutus V1.6

1.ดาวน์โหลดตัวติดตั้งจากด้านล่างของกระทู้นี้
2.แตกไฟล์แล้วอัพโฟล์เดอร์ mt_aboutus ขึ้นโฮสต์ ไปไว้ที่ source/plugin
3.ไปที่ Control Panel(จัดการระบบ)  ปลั๊กอิน/ติดตั้งปลั๊กอิน/เกี่ยวกับเรา 1.6 (mt_aboutus)คลิกติดตั้ง ดังรูปภาพ

4.คลิกที่ทำงาน ดังรูปภาพ

5.คลิกที่ เกี่ยวกับเรา/ตั้งค่า   ทำการปรับแต่งตั้งค่าข้อมูลลต่างๆเพื่อให้เป็นข้อมูลของเราตามหัวข้อดังกล่าว

ุ6.ผลลัพท์ดังรูปภาพ

7.ทดสอบผู้ใช้แสดงความคิดเห็นข้อเสนอแนะ

หากใครติดตั้งแล้วเกิดปัญหา

ปลั๊กอิน "ไม่ผ่านการตรวจสอบของแท้ หรือของปลอม"
   อัพโหลดตัวติดตั้งปลักอินขึ้นโฮสต์แล้ว มองไม่เห็นปลั๊กอินที่จะติดตั้ง ในหน้าแอดมิน
   ติดตั้งปลักอินแล้วขึ้นเป็นภาษา ???????
   วิธีแก้ปัญหาให้ไปที่กระทู้นี้  http://www.discuzthai.com/thread-39847-1-1.html

ดาวน์โหลดตัวแปลไทย

ดาวน์โหลดต้นฉบับภาษาจีนไม่แปล

ขอขอบคุณ
@submark ผู้ที่โหลดปลั๊กอินตัวนี้
Discuz! Addon สำหรับรายละเอียดและข้อมูลปลั๊กอิน
Google แปลภาษา สำหรับเครื่องมือแปลภาษา
discuzthai.com สำหรับพื้นที่เผยแพร่ผลงาน
สำหรับเพื่อนสมาชิกชาวดิสคัส ไม่ขออะไรมาก ถ้าจะให้คะแนนจิตพิสัย และคำขอบคุณก็จะเป็นกำลังใจในการช่วยพัฒนาเว็บบอร์ดดิสคัสของเราต่อไป ธรรมสวัสดี

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2จิตพิศัย +2 ย่อ เหตุผล
abeerclup + 1
Gloszilla + 1

ดูบันทึกคะแนน

Gloszilla โพสต์ 2016-2-1 10:55:19

ของผมขึ้นแบบนี้ ตอนกดเข้า ข้อเสนอแนะ และตอนส่งข้อเสนอแนะ แก้ไขยังไงดีครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| suttasilo โพสต์ 2016-2-1 12:25:59
Gloszilla ตอบกลับเมื่อ 2016-2-1 10:55
ของผมขึ้นแบบนี้ ตอนกดเข้า ข้อเสนอแนะ และตอนส่งข้อเสนอแนะ แก้ไขยังไงดีครับ

ทดสอบแสดงความคิดเห็นแล้วเมื่อสักครู่  ผ่านนะครับ  ดูรูปจากด้านบนสีแดงทั้งสอง
Gloszilla โพสต์ 2016-2-1 12:32:17
suttasilo ตอบกลับเมื่อ 2016-2-1 12:25
ทดสอบแสดงความคิดเห็นแล้วเมื่อสักครู่  ผ่านนะครับ  ดูรูปจากด้านบนสีแดงทั้งสอง

ครับผม ของผมใน AppServ ได้ปกติ แต่ เอาลงเว็บจริง ส่งไม่ได้
เลยจะสอบถามวิธีแก้ปัญหาอะครับ
 เจ้าของ| suttasilo โพสต์ 2016-2-1 12:38:23
Gloszilla ตอบกลับเมื่อ 2016-2-1 12:32
ครับผม ของผมใน AppServ ได้ปกติ แต่ เอาลงเว็บจริง ส่งไม่ได้
เลยจะสอบถามวิธีแก้ปัญหาอะครับ

ลองทำในโฮสต์จริง ผ่าน  ไม่ทราบเป็นที่โฮสต์หรือเปล่าไม่แน่ใจ
kanungkanpim โพสต์ 2016-2-6 07:29:24
ขอบคุณที่แบ่งปันสิ่งดีๆ ขออนุญาตินำไปทดสอบหน่อยครับ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-29 03:39