Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3442|ตอบกลับ: 3

[ปลั๊กอิน] อัปเกรด Discuz! เป็นเวอร์ชัน X3.4 แล้วใช้งานโหมดมือถือแบบใหม่ m ไม่ได้

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2018-1-9 17:19:44 |โหมดอ่าน
สำหรับสมาชิกท่านใดที่อัปเกรดระบบจาก Discuz! X ต่างๆ มา X3.4 แล้วใช้งานโหมดมือถือแบบใหม่ yourdomain.com/m ไม่ได้ เช่น เข้าไปแล้ว ขึ้นหน้า กำลังโหลดนานมาก หรือ ขึ้นแจ้งเตือนผิดพลาด...  อาจจะเป็นสาเหตุดังต่อไปนี้

• ปลั๊กอินในหน้า admin.php?action=plugins  ชื่อ mobile  ได้เปิดการใช้งานแล้วหรือไม่
  • สกินมาตรฐาน default ในหน้า admin.php?action=styles ได้ติ๊กเลือกเป็น "Mobile touch screen version" และ "Mobile minimalistic version" แล้วหรือไม่
  • และได้เปิดใช้งานโหมดมือถือแบบใหม่หรือไม่ ในหน้า admin.php?action=setting&operation=mobile ในตัวเลือก เปิดใช้งานการแสดงผลบนอุปกรณ์พกพา / เลือก ใช่  และ เปิดโหมดอุปกรณ์พกพาแบบใหม่: / เลือก ใช่

อันนี้เป็นวิธีการแก้ไขปัญหาที่ผมค้นพบและเจอเองนะครับ ก่อนหน้านี้คือนั่งงมหานานมาก เป็นชั่วโมง คิดไปต่าง ๆ นา ๆ ว่า โค้ดผิดพลาดอะไรหรือเปล่านะ ที่ไหนได้ ลืมเปิดใช้งานปลั๊กอิน mobile   (เส้นผมบังภูเขา)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2018-1-28 20:29:39
ทดสอบตอบกระทู้ 1
 เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2018-1-28 20:32:24
ทดสอบตอบกระทู้ 2
kantpol โพสต์ 2018-3-21 12:45:25
การใช้งานยอดเยี่ยมดีครับ ลื่นไหล และ อัพรูปได้ดี (แต่ยังไม่ได้ลองอัพคลิปวีดีโอ กำลังหาวิธีอยู่)
แต่ตอนนี้ หลังจากติดตั้งไปแล้ว
ผมยังหาวิธี "สมัครสมาชิกในมือถือ" ไม่เจอนะครับ
ไม่ทราบว่าต้องไปแก้ไขตรงไหน
แต่ก็แก้ไขอะไร ๆ ตามที่แนะนำในโพสท์นี้แล้วนะครับ

แต่ก็ยังหาวิธีสมาชิกใหม่ สมัครสมาชิกใหม่ในมือถือไม่ได้เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-19 22:52