Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Buatong

ช่วยด้วย เวปน้องโดนไวรัส ทำให้เข้า Admin CP ไม่ได้ค้า

[คัดลอกลิงก์]
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2007-12-4 23:27:56
ขอบคุณค้า แต่ไอ้ตอนที่อัปเข้าไปนี่สิ มันไม่ใช่เรา แต่เป็นน้องก้อยแสนสวยของเราเอง คงต้องรอถามน้องก้อยอีกทีว่าพอจะแก้ไขตรงนี้ได้ใหม?

/วิ่งหาน้องก้อย

น้องก้อยยยยยยยยยย อยู่ที่ใหนตอบกลับด้วย
suthida โพสต์ 2007-12-5 19:54:56
กำ พี่แม็กค่ะ รู้สึกว่าไวรัสที่เว็บบอร์ดพี่นี่ จะเป็นตั้งแต่เว็บบอร์ดของ VB แล้วนะคะพี่ เท่าที่ก้อยจำได้อะนะ  เป็นที่โฮมเค้าระบบป้องกันไม่ดีรึเปล่าคะพี่ แล้วที่เค้าบอกให้ลบสคริปหรือคำสั่งที่มันเพิ่มเข้าไปในไฟล์อัตโนมัติออกให้หมดอะนะ  ก้อยยังไม่รู้เลยค่ะจะให้ไปลบอะไรตรงไหนอะจ้า เพราะไอ้ที่เราทำกันมันก็เป็นโค้ดทั้งงั้น ไม่ใช่ไฟล์สคริปอัตโนมัติอะไรที่แปลกไปจากที่เราใช้กันเลยนะคะพี่ ~[40]~  และก็ยังไม่มีใครเคยเจออาการแบบที่พี่บอกเลยค่ะ  
ที่จริงเว็บพี่โดนไวรัสแบบนี้บ่อยๆ เจ้าของโฮมน่าจะหาทางป้องกันให้บ้างนะคะ เพราะเปลี่ยนบอร์ดมา 2 ยี่ห้อหรือมากกว่านี้รึเปล่า? ก็เห็นโดนทุกรอบเลยนะคะนั่น

ปล.FTP ก้อยเป็นคนอัพขึ้นให้พี่จ้า แต่ระบบและการติดตั้งก้อยให้ โจโจ้ ซัง ช่วยน่ะ หุหุ ~[21]~

[ แก้ไขล่าสุด suthida เมื่อ 2007-12-5 19:58 ]
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2007-12-18 06:50:27
เอ ตอนนี้ก็โดนกลับมาอีกแล้ว ถ้าเราอัปโหลดทับลงไปใหม่ แล้วใช้แบ็คออัปที่เคยเซฟไว้มาใส่มันได้ไม๊คะ?
nYdoMe โพสต์ 2007-12-18 07:54:13
ใช้โฮสที่ไหนเหรอคับ
 เจ้าของ| Buatong โพสต์ 2007-12-18 19:49:23
ใช้นี่ค่ะ http://www.eurabiahosting.com

พอสอบถามเขาตอบมาแบบนี้

It is possible that the person who hacked the forum has left a backdoor somewhere and as soon as the application was reinstalled, the hack repeated again.
The solution in this case would be to completely remove all the files in the account and just start over.
This time please keep all the scripts that you are using always up to date with the latest security patches available.

คิดว่าต้องมีใครแฮ็คเข้ามาแน่ๆ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-16 17:23