Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1129|ตอบกลับ: 5

อยากจะขอถาม...สักหน่อย

[คัดลอกลิงก์]
samusai โพสต์ 2009-1-21 19:01:41 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด samusai เมื่อ 2009-1-21 22:06

1.จากรูปจงอธิบายสาเหตุที่เกิดขึ้น พร้อมวิธีแก้ไขให้ถูกต้อง(จะปรับให้สามารถเผยแพร่วิดิโอได้)

2.หลังจากเอาไฟล์ link.config.php / link.php (เดาเอาว่าน่าจะเกิดจากตัวนี้ )

{:15_670:}

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
suthida โพสต์ 2009-1-21 21:41:30
ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปกติรึเปล่าคะ หรือว่าเป็นเลย แล้วได้โมดิฟายเว็บบอร์ดใส่ไหนบ้างรึเป่าคะ ถ้าหาบอกว่าแก้ตรงคงไม่ทราบต้องทราบสาเหตุก่อนน่ะค่ะ ว่าทำอะไรถึงขึ้นแบบนั้นก่อนหน้าที่จะเป็น
 เจ้าของ| samusai โพสต์ 2009-1-21 21:55:31
ก่อนหน้านี้ใช้ได้ปกติรึเปล่าคะ หรือว่าเป็นเลย แล้วได้โมดิฟายเว็บบอร์ดใส่ไหนบ้างรึเป่าคะ ถ้าหาบอกว่าแก ...
ต้นฉบับโพสโดย suthida เมื่อ 2009-1-21 21:41

จัดการเองเรียบร้อยคัพลบลงใหม่{:15_680:}

แต่ผมแก้เอาคำถามอันใหม่มาถามล่ะกัน
suthida โพสต์ 2009-1-21 22:25:21
คุณ samusai ถ้าคุณเล่นลบกะทู้แล้วแก้คำถามใหม่แบบนี้ บางคนเขาเข้ามาตอบคำถามคุณแล้ว คุณแก้ไขของคุณเองได้ คุณก็ไม่แจ้ง
แล้วก็ใช้วิธีลบคำถามเดิม แล้วตั้งคำถามใหม่ในกะทู้เดิม แบบนี้ถ้ามีคนตอบไปแล้ว จะไม่มีย้อนกับมาดูให้นะคะ เพื่อผลประโยคของคุณเองไม่ควรทำแบบที่กล่าวนะคะ ท่านอื่นๆด้วยเหมือนค่ะ

---------------------------------------------

คำตอบค่ะ
ข้อ 1
เปิดไฟล์  templates.lang.php discuz/template/default
ค้นหา อยู่แถวล่างสุด

1. );

2. ?>
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด

เพิ่มโค๊ดนี้ต่อไปนี้ด้านบน

1. // member register today

2.   'index_register' => 'สมัครวันนี้',

3. // member register today
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
อัพเคช Admincp > Update Caches

ข้อ 2
admin> กระดานข่าว> เลือกฟรั่อมทุกๆฟรั่อม ทำทีละฟรั่อม> เลือกแก้ไข>
เลือกที่ post options release to allow the special theme:  เลื่อยๆลงมา
เลือกดูที่ > release to allow the special theme:  แล้วติ๊กใช้งานทุกช่องค่ะ แล้วจัดเก็บค่ะ

-----------------------------------------------------------------
 เจ้าของ| samusai โพสต์ 2009-1-21 22:29:06
เข้าใจแล้วคัพ ผมจะทำตามที่บอก
ที่ทำไปเพราะไม่รู้+กลัวว่าจะทำให้เกิดการสร้างโพส(ขยะ) เพราะว่าเคยเห็นที่เว็บอื่นเค้าไม่ให้ตั้งซ้ำซาก(ปั่นกระทู้)
ผมก็เลยไม่กล้าตั้งคำถามใหม่ในวันเดียวกัน(แต่ต่างช่วงเวลา)
acaz โพสต์ 2009-1-21 22:37:22
ถามเพราะไม่รู้
ถามเพราะหาแล้วไม่เจอกับความต้องการของตัวเอง
ไม่ถือเป็นขยะหรอกครับ

ข้อ 1 ต้องเปิด account กับ comsenz ก่อนครับ
http://www.discuzthai.com/thread-1321-1-3.html
ผมทำไว้ต้องแต่ 6.0 7.0 ยังไม่ได้อัพเดทให้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-1 12:18