Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: theerawut

Pet (สัตว์เลี้ยง) for Discuz7.0 (THAI-UTF8 100%)

[คัดลอกลิงก์]
dick โพสต์ 2009-3-1 12:04:54
ลอง import plug-in ใหม่นะครับท่าน
ต้นฉบับโพสโดย theerawut เมื่อ 2009-3-1 11:48

ลองลบและลงplug-in ใหม่แล้วก็ยังไม่หายครับ
 เจ้าของ| theerawut โพสต์ 2009-3-1 13:07:45
คือถ้าลงตามขั้นตอนแฃ้วน่าจะไม่มีปัญหา

ลอง pm เว็บมานะครับ

จะเข้าไปดูให้

พอดีช่วงนี้สอบครับ

เลยไม่มีเวลา
Aekio โพสต์ 2009-3-1 16:59:18
ผมพยายาม PM ไปหาแล้ว แต่ส่งไม่ได้ ขอเอาที่พิมพ์ไว้มาในนี้นะครับ

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นเลยต้องขอบคุณที่แปลปลักอินดีๆ แบบนี้ให้ได้ใช้กันนะครับ

ปัญหาคือ ในปลั๊กอิน pet นี่ผมหาโค๊ดนี้ไม่เจอครับ

$msgforward['refreshtime'] = $refreshtime * 1000;

ผมลองส่ง PM ไปถามคนที่เจอปัญหาเดียวกันที่โพสอยู่หน้าสองแล้ว แต่ยังไม่ได้รับคำตอบกลับมาเลยว่าเขาแก้ได้อย่างไร ผมเลยข้ามไป ไม่ได้แก้ไขตรงนั้นครับ พอไม่ได้แก้ไขก็เหมือนทุกอย่างจะใช้ได้นะครับ แต่เอาจริงๆ กลับเหมือนไม่สมบูรณ์

ผมลอง ท้าประลอง PK กับเพื่ ปรากฏว่าแม้เพื่อนจะเปิด PK ไว้ แต่มันจะแจ้งว่าสัตว์เลี้ยงของเขาหรือเธอตายแล้วตลอดเลยน่ะครับ (เพื่อนผมโจมตีผมได้ครั้งหนึ่ง แต่ก็แค่ครั้งเดียว กลังจากนั้นเจอข้อความเดียวกันทั้งๆ ที่สัตว์เลี้ยงเรายังไม่ตาย) เช็ค SP แล้วก็ยังพอใช้นะครับ เหลือกันประมาณ 500 แต่ก็โจมตีไม่ได้อยู่ดี

และพอผมเข้าสนามประลอง ผมจะเจอมอนสเตอร์ที่ระบบแรนดอมมาหนึ่งตัว แต่ปรากฏว่าไม่ว่าผมจะสู้กับมันยังไง มันก็ไม่ยอมตอบโต้ครับ T^T ชนะแบบไม่ได้เสียพลังเลยตลอด เหอๆๆ

สุดท้ายนี้เพิ่มข้อมูลหน่อยว่าผมอัพเดทแพชแก้ไขไปหมดแล้วนะครับ อย่างเดียวเท่านั้นที่ยังไม่ได้แก้เพราะว่าหาทางแก้ไม่ได้ก็คือไอ้เจ้า

$msgforward['refreshtime'] = $refreshtime * 1000;

นี่ล่ะครับ

ขอบคุณมากนะครับ ผมรอคำตอบจริงๆ เพราะว่าตอนนี้เหลือลูกเล่นนี้กับ Bank เท่านั้นที่ยังไม่เรียบร้อย

ขอบคุณจากใจครับ
ethai โพสต์ 2009-3-1 20:55:52
ขอบคุณมากครับ
 เจ้าของ| theerawut โพสต์ 2009-3-1 22:56:15
ผมพยายาม PM ไปหาแล้ว แต่ส่งไม่ได้ ขอเอาที่พิมพ์ไว้มาในนี้นะครับ

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นเลยต้องขอบคุณที่แปลป ...
ต้นฉบับโพสโดย Aekio เมื่อ 2009-3-1 16:59

หาตามนี้นะครับ

include/global.func.php

แล้วส่วนที่เล่ารายละเอียดมา  ลองเราตัว FIX ไปทับดู  ผมก็ไม่แน่ใจครับ

ช่วยๆ  กันแก้นะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
oom โพสต์ 2009-3-1 23:40:19
น่าร๊ากจริงๆๆ ขอบคุงมากครับ
Aekio โพสต์ 2009-3-2 00:26:10

แต่ผมลองลง patch แล้วก็ยังไม่หายครับผม

ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรที่ backend ไหมครับ มันเป็นภาษาจีน อ่านไม่ออกเลย

เหอๆๆ

หาตามนี้นะครับ

include/global.func.php

15780

แล้วส่วนที่เล่ารายละเอียดมา  ลองเราตัว FIX ไปทับดู  ผมก็ไม่แน่ใจครับ

ช่ ...
ต้นฉบับโพสโดย theerawut เมื่อ 2009-3-1 22:56
 เจ้าของ| theerawut โพสต์ 2009-3-2 13:48:50
คือ  ต้องช่วยกันดูนะครับ

ผมก็ไม่ได้ใช้อย่างชำนาญเท่าไหร่  ผมดูให้ในเรื่องของการติดตั้งแล้วแก้ปัญหาเบื้องตั้น

ถ้าเป็นปัญหาอย่างข้างต้น

ต้องช่วยๆ กันนะครับ

ขอบพระคุรอย่างสูง  ถ้าได้คถตอบบอกกันบ้างเน้อ

อิอิ
firstsmart โพสต์ 2009-3-2 19:30:54
แบนรูปโปรไฟล์
siamza โพสต์ 2009-3-5 10:29:31
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-25 21:00