Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: acaz

ประกาศ: สาเหตุที่โฮสดาวน์

ปิด [คัดลอกลิงก์]
rocketeer โพสต์ 2008-1-8 22:36:38
รับทราบครับ วันนี้เช่นเดียวกัน database web ผมไปทั้งสองเว็บเลยเศร้าให้น้องหาทางแก้ไขอยู่
meichan โพสต์ 2008-1-9 00:11:06
โอ้โห.....เชาท์บ๊อกซ์นี่ก็น่าดูเหมือนกันนะเนี่ย
ตกใจเลยตอนเข้าไม่ได้อ่ะค่ะ
bunpot โพสต์ 2008-1-9 00:35:39
อืม เป็นแบบนี้นี่เอง

เป็นกำลังใจให้นะครับ

~:1:~
An_ant โพสต์ 2008-1-9 07:35:37
รับทราบ กั๊บ  ตั้งเซิฟเวอร์เองเลยครับ

ที่เหลือก็มาแบ่งพรรคพวก
powermacc โพสต์ 2008-1-9 09:24:54
ช่ายยย
onigear โพสต์ 2008-1-9 10:00:40
เราอยู่ต่างประเทศ ผ่านการเช่าโฮสมาหลายยี่ห้อ ถ้าคุณกำลังมองๆหาโฮสใหม่(ที่ไม่จำเป็นต้องอยู่ในไทยละก้อนะ..)  ตอนนี้ถ้าจะให้แนะนำก็มีอยู่สองเจ้าที่เราใช้แล้วค่อนข้าง stable ดีอยู่

อันดับ 1  อันนี้ใช้มานานกว่า 5 ปี ยังไม่เจอปัญหาเลย มีเลือกจ่ายแบบรายเดือนได้ด้วย

http://www.ace-host.net/

อันดับ 2 อันนี้เปิดใช้มาเกือบปี ยังไม่นานมาก แต่ทดลองพราะเห็นว่าค่าใช้จ่ายถูกกว่าอันแรก แต่ได้เนื้อที่เยอะกว่าหลายเท่าตัวเมื่อเทียบกับเจ้าแรก จนถึงวันนี้ยังไม่เจอปัญหาการใช้งานค่ะ ตอนที่เราเปิด account รู้สึกว่าจะไม่มีเลือกจ่ายแบบรายเดือนนะ รู้สึกว่าเค้าจะคิดเป็นรายปี แล้วมันมี coupon code  ให้ใช้ลดราคาได้ด้วยแบบฟรี 3 เดือนแรก แล้วก็เค้าไม่คิดค่า setup fee

http://www.anhosting.com/

หมายเหตุ: เราเพิ่งไปเช็คดู เห็นว่าปัจจุบัน เจ้าแรกเค้ามีโปรโมชั่นช่วงนี้ ได้เนื้อที่พอๆกับเจ้าที่สอง offer อย่างอื่นๆก็ค่อนข้างใกล้เคียงกัน แตกต่างแค่เจ้าแรกคิดค่า setup fee ด้วย (สมัยที่เราสมัครยังไม่ต้องเสียค่า setup)

แค่แนะนำค่ะ เผื่อว่าถ้าคุณจะหาโฮสต่างประเทศใช้ สองอันนี้เราได้ทดลองใช้แล้ว กล้าพูดว่ามันดีน่ะค่ะ แล้วก็ถ้าติดปัญหาอะไรจริงๆละก็ เมล์หาเค้าก็ได้รับความช่วยเหลือค่อนข้างเร็ว service support ดีน่ะค่ะ
An_ant โพสต์ 2008-1-9 12:36:20
ต้นฉบับโพสโดย onigear เมื่อ 2008-1-9 10:00
เราอยู่ต่างประเทศ ผ่านการเช่าโฮสมาหลายยี่ห้อ ถ้าคุณกำลังมองๆหาโฮสใหม่(ที่ไม่จำเป็นต้องอยู่ในไทยละก้อน ...

ในเมืองไทยจะมีใครอาจหาญทำแบบนั้นบ้าง อิจฉาคนอยู่เมืองนอกจริง

ผมพึ่งนึกได้ ไม่ลองนำตัวเก่าขึ้นมาใช้งาน รุ่นก่อน ๆ ที่พอรับได้ ไม่ก่อปัญหา
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2008-1-9 14:08:12
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ประทับใจมากครับ
ตอนนี้ได้น้องสุด Love kittikorn Supper Moderator CazDesign นี่เอง
ให้พื้นที่ในไทยมาใช้ Setup เรียบร้อยแล้วเมื่อคืน และ CazDesign ตอนนี้ข้อมูลหลักมาอยู่เมืองไทยแล้ว
เปิดใช้งานได้ เหลือแต่ไฟลล์แนบที่กำลังโอนมาอยู่ คาดว่าคือนี้น่าจะโยนมาเสร็จ

และจะใช้ Remote Host ให้เป็นประโยชน์ก็งานนี้ละครับ จะโยนไฟลล์มาทิ้งไว้ที่นี่แทน เป็นโกดังเก็บไฟลล์เพื่อไม่ให้เป็นภาระโฮสของ kittikorn

ขอบคุณทุกๆท่านครับ
onigear โพสต์ 2008-1-9 14:08:59

ตอบกลับโพสของ 17# An_ant

ที่ว่าเมืองไทยไม่ค่อยมีคนอาจหาญ คุณหมายถึงว่า ลองเช่าโฮสหลายยี่ห้อ น่ะเหรอคะ???  ถ้าใช่ละก้อ เราจะบอกว่า เราไม่ได้อยากทำอย่างนั้นเลย แต่จำเป็นต้องเปลี่ยนอยู่บ่อยๆ ช่วงที่หัดทำเว็บระยะแรกๆ เพราะเจอกับโฮสเจ้าปัญหาหลายเจ้า กว่าจะเจอที่ใช้ได้ดีจริงๆ  จนแบบว่าหมดไฟทำเว็บไปกว่า 5-6ปีเลยแหละ แบบว่าขี้เกียจย้ายข้อมูล  ตอนนี้เริ่มมีไฟกำลังคิดจะทำอะไรเล่นซักหน่อยสนองกิเลส ก็บังเอิญมาเจอ discuz เข้าพอดี ก็เลยกำลังหัดใช้อยู่เนี่ยค่ะ
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2008-1-9 14:11:33

ตอบกลับโพสของ 19# onigear

คงจะหมายถึง เพคเกจ หน่ะครับ เพราะราคา พื้นที่ต่างๆ เทียบกับไทยไม่ได้หน่ะครับ

ผมว่าไทยคงทำไม่ได้อยู่แล้วเนื่องจาก ต้นทุนที่ต่างกัน
ของเค้าผลิตเอง ทำเอง ต้นทุนต่ำ
ของเรายังต้องอาศัยเค้านำเข้ามาอยู่เลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-2 21:01