adman โพสต์ 2009-7-21 15:34:09

ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับการแปลภาษาทั้งหมด แจกแบบหมดเปลือก

แก้ไขล่าสุด adman เมื่อ 2009-7-21 18:47

เห็นมีหลายคนเอาภาษาไทยมาแจกก้อต้องขอขอบคุณมาก ๆ นะครับ
แต่ผมยัง ไม่เห็นมีว่า ไฟล์สำหรับแปลภาษา มีไฟล์อะไรบ้าง แล้วมันแปลในส่วนไหนบ้าง
ซึ่งก้อทำให้ บางทีก้องง เวลาอยากจะช่วยแปล หรือ ว่าอยา่กแปลเอง ไม่รู้ว่าจะไปแก้ตรงไหน
ส่วนนี้ ผมอยากให้ผู้รู้ทุกคน ช่วย ๆ กันเรียบเรียงได้ไหมครับ ว่ามีอะไรบ้าง
ใครรู้ช่วยบอกที
* ถ้ากระทู้ซ้ำ ขอโทษด้วยนะครับ *
** เพื่อความสะดวกแก่ผู้ใช้ ผมจะรวบรวมทุก ไฟล์ในกระทู้นี้ ไว้ด้านบนสุดตรงนี้นะครับ **

หน้าเว็บบอร์ด bbs
ที่อยู่ไฟล์ \bbs\templates\default

[*]actions.lang.php - ยังไม่รู้ว่ามันแปลส่วนไหน งง ๆ
[*]admincp.lang.php- ภาษาไทยในส่วน แอดมินบอร์ด bbs
[*]admincp.menu.lang.php- ภาษาไทย เมนูต่าง ๆ ของแอดมิน bbs
[*]admincp.msg.lang.php- เกี่ยวกับ อัพเดทปรับแต่งค่าทั้งหมดแล้วใน แอดมิน bbs
[*]archiver.lang.php - เกี่ยวกับสถานะ เช่น แสดงตัว ไม่แสดงตัว
[*]emails.lang.php- ระบบ อีเมลล์ ยืนยันต่าง ๆ ของระบบ เช่น การลงทะเบียน
[*]feed.lang.php
[*]magics.lang.php
[*]messages.lang.php
[*]misc.lang.php
[*]modactions.lang.php
[*]pms.lang.php
[*]request.lang.php
[*]runtime.lang.php
[*]seccode.lang.php
[*]swfupload.lang.php
[*]tasks.lang.php - อยู่ที่หน้า เมนูสมาชิก / กิจกรรม
[*]templates.lang.php-แก้ภาษาหน้วเว็บบอร์ด
[*]wap.lang.php

เครดิต :An_ant, i~Designs, new2007, Nuknan,ยังมีอีกครับ ผมจำไม่ได้ เดี๋ยวมาใส่ให้
/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
ที่อยู่ไฟล์ uc_server\images
หรือ UCenter\images

[*]locale.xml   -ภาษาไทย Upload Avatarเมนูสมาชิก / แก้ไขรูปภาพ

เครดิต : nasz
จากกระทู้ http://www.discuzthai.com/viewthread.php?tid=6032&highlight=%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2
/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
Ucenter
ที่อยู่ไฟล์ ucenter\view\default

[*]admin.lang.php
[*]main.lang.php
[*]templates.lang.php

* Ucenter บางคนเป็นตัวนี้
ที่อยู่ไฟล์ uc_server\view\default

[*]admin.lang.php
[*]main.lang.php
[*]templates.lang.php

UHome
ที่อยู่ไฟล์ home\language

[*]lang_cp.php   = น่าจะอยู่ในส่วน CP ของ Admin
[*]lang_cpmessage.php = ข้อความ ( popup )
[*]lang_exif.php = น่าจะข้อความส่วนตัว ( ข้อมูลส่วนตัว )
[*]lang_showmessage.php = ของระบบ
[*]lang_source.php = ลักษณะของสมาชิก ( โสด แต่งงาน )

เครดิต : dsiwarsza
ที่อยู่ไฟล์ bbs\include\js

[*]calendar.js
[*]common.js
[*]google.js
[*]post.js
[*]viewthread.js

เครดิต : nasz, nainum2003, [~DREAM~]
ดาวโหลดไฟล์ทั้งหมด Update 21-7-09 18:04

ที่เหลือ ช่วย ๆ กันเรียบเรียงหน่อยนะครับ
ผมกำลังรวบรวมอยู่ครับ เดี๋ยวจะจัดเป็นหมวดหมู่ ให้ครับ

* ไฟล์เก่าที่เป็นภาษาไทย ในเว็บเดิม โดนโอสปีศาจลบ โดยไม่ปราณี ผมละ พูดไม่ออก
ตอนนี้ต้องมานั่งเก็บไหม่ใหม่ *
** ผิดพลาดตรงไหน ช่วยแจ้งด้วยนะครับ ผมจะได้แก้ไขให้ **

*** ไฟล์เก่า (ลบยังไง อะ) เก็บไว้สำรอง

dsiwarsza โพสต์ 2009-7-21 16:06:44

แก้ไขล่าสุด dsiwarsza เมื่อ 2009-7-21 17:18

หุหุ เสริมให้ละกานนะคับ

Ucenter ก็เหมือนกับ uc_server นั้นแหละคับ

ส่วน Uhome ก็มี

อยู่ที่home\language ชึ่งแปลไว้หมดแหละบางส่วน

♦ lang_cp.php   = น่าจะอยู่ในส่วน CP ของ Admin
♦ lang_cpmessage.php = ข้อความ ( popup )
♦ lang_exif.php = น่าจะข้อความส่วนตัว ( ข้อมูลส่วนตัว )
♦ lang_showmessage.php = ของระบบ
♦ lang_source.php = ลักษณะของสมาชิก ( โสด แต่งงาน )

อาจจะไม่ถูก นะคับ

แถมให้ ภาษาไทยของ UCHome 100 เปอร์แต่เท่าที่เช็คแล้วมาน 100 เปอร์หรอกที่ ตั่งค่าขั้นสูงของ ADmin

----

adman โพสต์ 2009-7-21 16:19:24

แก้ไขล่าสุด adman เมื่อ 2009-7-21 16:31

ขอบคุณ dsiwarsza นะครับ
ผมเอาไป ใส่ กระทู้ข้างบนแล้วครับ

แต่ถ้าได้รายละเอียดว่า ไฟล์อะไร ใช้ทำอะไรด้วย จะดีมากครับ

** ทำไปทำมา เบลอๆ ไฟล์ที่แปลภาษาหน้าแรก เว็บบอร์ด" ผู้เข้าชมขณะนี้ - อยู่ตรงไหนครับ หาไม่เจอ

An_ant โพสต์ 2009-7-21 17:41:00

แก้ไขล่าสุด An_ant เมื่อ 2009-7-21 17:45

ในไฟล์แอดมิน ส่วนคำขยายความที่อยู่ทางฝั่งขวา
ตัวอย่างเช่น        'settings_basic_siteurl' => 'URLเว็บ:',
        'settings_basic_siteurl_comment' => 'URL เว็บ,แสดงลิ้งค์ด้านล่างของหน้าเว็บ',ตรงไหนที่ขาด ถ้าเราจะเพิ่ม ให้ใส่คำเดิม และต่อท่อนท้ายด้วย _comment

จะได้คำขยายทางฝั่งขวาตามต้องการ

ผมลองโหลดมาดู แนะนำให้ใส่ตามตำแหน่ง ไม่งั้นสมาชิกใหม่ ๆ อาจจะงง (แก้ในโอกาสหน้าให้หน่อย)
ให้อยู่ตามตำแหน่งเลย แค่นำไปวางทับที่โฟลเดอร์อัพโหลดครับ

กระทู้แบบนี้ติดลมบนแน่ ๆ

princekoong โพสต์ 2009-7-21 17:46:01

ขอบคุณคร้าฟ

noby โพสต์ 2009-7-21 17:49:31

ขอบคุณมากครับ

adman โพสต์ 2009-7-21 17:50:38

4# An_ant

ครับ เดี๋ยว อับไฟล์ใหเ้ใหม่ ครับ

sanamchaiin โพสต์ 2009-7-24 17:20:04

ขอบคุณงับบ

Smof01 โพสต์ 2009-7-26 15:31:13

ขอบคุณคร่า

jaideejung007 โพสต์ 2009-7-27 20:43:56

อ่า นะ

แทงคิ้ว คัฟท่าน

อืม ผมว่า ภาษาไทย ก็ยังงงๆ อยู่เลย

น่าจะมีภาษาอังกฤษ ก่อนก็หน้าจะดีนะคัฟ

ยังไงก็ฝากท่านนักแปลภาษาทั้งหลายว่า

แปลอังกฤษ แล้วเอามาแจกที

ส่วนภาษาไทย ค่อยๆ พัฒนาไปเน๊อะ

แต่สุดท้าย ก็ขอขอบคุณมากๆ คัฟ

มีบางไฟล์ ที่ผมยังไม่รู้ก็มี

เยี่ยมมากกระทู้นี้ คาระวะ 1 ที อีก 2 ที ไว้โอกาศหน้่า อิอิ
หน้า: [1] 2 3
ดูในรูปแบบกติ: ไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับการแปลภาษาทั้งหมด แจกแบบหมดเปลือก