acaz โพสต์ 2011-7-15 18:37:33

การกำหนดการใช้งาน Invite แบบกำหนด IP

อ้างอิงจากของเก่าที่ทำไว้สมัยเก่า
http://forum.discuzthai.com/forum.php?mod=viewthread&tid=890&page=1

ที่การเปิด Invite เป็นแบบธรรมดาไม่มีอะไรมากมาย (แต่สมัยนั้นก็เยี่ยมแล้ว)
มาตอนนี้เยี่ยมกว่ามาดูกันครับ

การเปิดใช้งาน Invite ไปที่ admincp > ทั่วไป > สิทธิ์/สมัครสมาชิก
ที่เมนู

A อนุญาตให้สมัครสมาชิกใหม่ ติ๊กถูกที่ "เปิดให้สมัครสมาชิกเฉพาะผู้ที่ได้รับคำเชิญเท่านั้น"
หากต้องการให้ใช้ได้ทั้งสมัครปรกติก็ได้ ติ๊กทั้งสองอันเลย

B รายละเอียดการเชิญลงทะเบียน
ใส่รายละเอียดลงไปครับเช่น "การลงทะเบียนจำเป็นต้องมีรหัสรับเชิญ"

C อนุญาตให้เติมเงินเพื่อซื้อ Invite
การทำงานนี้ผมไม่สามารถทดสอบได้ข้ามครับ
คาดว่าน่าจะเป็นการซื้อ Invite จากเงินจริงเนื่องจากมีการระบุ Account tenpay

D ราคา Invite(RMB)
ราคาในการซื้อขาย หน่วยเป็น RMB

E รางวัลที่ใช้ในการเชิญชวน
กำหนดเครดิตในการให้รางวัล

F รางวัลสำหรับผู้ที่สมัครสมาชิกจากการเชิญชวน
คนถูกเชิญเมื่อมาสมัครจะได้เครดิตตัวถ้าเราระบุไว้

G รางวัลสำหรับผู้ที่ส่งคำเชิญชวน
คนส่งคำเชิญก็ได้รับเครดิตถ้าระบุไว้เช่นกัน

H กลุ่มสมาชิกของผู้ที่สมัครสมาชิกจากการเชิญชวน
หลังจากสมัครแล้วอยู่กลุ่มไหนเลือกได้ที่นี่

I รายชื่อพื้นที่ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ Invite
เป็นการยกเว้นสำหรับคนที่อยู่ในพื้นที่ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ Invite
ผมทดสอบแล้วไม่ผ่านหรือไม่ถูกขั้นตอนก็ไม่ทราบนะครับ จึงข้ามไปทดสอบส่วนของ IP แทนใช้ได้
ส่วน qqwry.dat ที่รายละเอียดกำหนดว่าต้องใช้ ดาวน์โหลดได้ที่http://code.google.com/p/stid/downloads/detail?name=qqwry.datJ รายชื่อ IP ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ Invite
สำหรับใครที่มีปัญหาเรื่องการ Spam จาก ต่างประเทศตัวนี้ช่วยได้ครับ
กำหนด IP ไทยไว้ที่นี่ IP ไทยจะถูกยกเว้นจากการลงทะเบียนโดยใช้ Invite ครับ
ทดสอบแล้วได้ผลดีเยี่ยมมาก

ก่อนกำหนด IP
จะเห็นว่ามีให้กรอก Invite

ผมกำหนด IP ส่วนตัวลงไปแล้วลองใหม่

ไม่จำเป็นต้องกรอก Invite แล้วสมัครได้ทันที

แล้วพบกันใหม่ครับ

kanzayo โพสต์ 2011-7-16 18:43:25

ขอบคุณค่ะสำหรับความรู้ที่พี่โจ้แนะนำค่ะ

MasterTGZ โพสต์ 2011-7-16 21:17:34

ขอบคุณครับ sm945dz

supin โพสต์ 2011-7-28 20:36:36

ขอบคุณครับ

jow_nuer โพสต์ 2011-7-29 14:15:41

ขอบคุณมากๆ ค่า

catroon2000 โพสต์ 2011-7-30 15:14:01

ถ้าไม่ใส่ c กับ d ก็ไม่เสียเงินจริงใช่ป่ะครับ

jow_nuer โพสต์ 2011-12-6 17:28:11

ขอบคุณมากๆ นะคะ

beautiful โพสต์ 2012-1-9 04:42:59

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beautiful เมื่อ 2012-1-9 04:53

ขอบคุณครับ แต่
ทำไม เชิญไม่ได้อ่าครับ ต้องแก้อะไรตรงไหนช่วยบอกทีครับ

binknon โพสต์ 2012-1-9 08:19:27

ขอบคุนที่ให้ความรู้ครับ sm953dzsm953dz
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: การกำหนดการใช้งาน Invite แบบกำหนด IP