Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 11436|ตอบกลับ: 8

[X2] การกำหนดการใช้งาน Invite แบบกำหนด IP

[คัดลอกลิงก์]
acaz โพสต์ 2011-7-15 18:37:33 |โหมดอ่าน
อ้างอิงจากของเก่าที่ทำไว้สมัยเก่า
http://forum.discuzthai.com/foru ... ;tid=890&page=1

ที่การเปิด Invite เป็นแบบธรรมดาไม่มีอะไรมากมาย (แต่สมัยนั้นก็เยี่ยมแล้ว)
มาตอนนี้เยี่ยมกว่ามาดูกันครับ

การเปิดใช้งาน Invite ไปที่ admincp > ทั่วไป > สิทธิ์/สมัครสมาชิก
ที่เมนู

A อนุญาตให้สมัครสมาชิกใหม่ ติ๊กถูกที่ "เปิดให้สมัครสมาชิกเฉพาะผู้ที่ได้รับคำเชิญเท่านั้น"
หากต้องการให้ใช้ได้ทั้งสมัครปรกติก็ได้ ติ๊กทั้งสองอันเลย

B รายละเอียดการเชิญลงทะเบียน
ใส่รายละเอียดลงไปครับเช่น "การลงทะเบียนจำเป็นต้องมีรหัสรับเชิญ"

C อนุญาตให้เติมเงินเพื่อซื้อ Invite
การทำงานนี้ผมไม่สามารถทดสอบได้ข้ามครับ
คาดว่าน่าจะเป็นการซื้อ Invite จากเงินจริงเนื่องจากมีการระบุ Account tenpay

D ราคา Invite(RMB)
ราคาในการซื้อขาย หน่วยเป็น RMB

E รางวัลที่ใช้ในการเชิญชวน
กำหนดเครดิตในการให้รางวัล

F รางวัลสำหรับผู้ที่สมัครสมาชิกจากการเชิญชวน
คนถูกเชิญเมื่อมาสมัครจะได้เครดิตตัวถ้าเราระบุไว้

G รางวัลสำหรับผู้ที่ส่งคำเชิญชวน
คนส่งคำเชิญก็ได้รับเครดิตถ้าระบุไว้เช่นกัน

H กลุ่มสมาชิกของผู้ที่สมัครสมาชิกจากการเชิญชวน
หลังจากสมัครแล้วอยู่กลุ่มไหนเลือกได้ที่นี่

I รายชื่อพื้นที่ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ Invite
เป็นการยกเว้นสำหรับคนที่อยู่ในพื้นที่ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ Invite
ผมทดสอบแล้วไม่ผ่านหรือไม่ถูกขั้นตอนก็ไม่ทราบนะครับ จึงข้ามไปทดสอบส่วนของ IP แทนใช้ได้
ส่วน qqwry.dat ที่รายละเอียดกำหนดว่าต้องใช้ ดาวน์โหลดได้ที่
  1. http://code.google.com/p/stid/downloads/detail?name=qqwry.dat
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
J รายชื่อ IP ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ Invite
สำหรับใครที่มีปัญหาเรื่องการ Spam จาก ต่างประเทศตัวนี้ช่วยได้ครับ
กำหนด IP ไทยไว้ที่นี่ IP ไทยจะถูกยกเว้นจากการลงทะเบียนโดยใช้ Invite ครับ
ทดสอบแล้วได้ผลดีเยี่ยมมาก

ก่อนกำหนด IP
จะเห็นว่ามีให้กรอก Invite

ผมกำหนด IP ส่วนตัวลงไปแล้วลองใหม่

ไม่จำเป็นต้องกรอก Invite แล้วสมัครได้ทันที

แล้วพบกันใหม่ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
kanzayo โพสต์ 2011-7-16 18:43:25
ขอบคุณค่ะสำหรับความรู้ที่พี่โจ้แนะนำค่ะ
MasterTGZ โพสต์ 2011-7-16 21:17:34
ขอบคุณครับ
supin โพสต์ 2011-7-28 20:36:36
ขอบคุณครับ
jow_nuer โพสต์ 2011-7-29 14:15:41
ขอบคุณมากๆ ค่า
catroon2000 โพสต์ 2011-7-30 15:14:01
ถ้าไม่ใส่ c กับ d ก็ไม่เสียเงินจริงใช่ป่ะครับ
jow_nuer โพสต์ 2011-12-6 17:28:11
ขอบคุณมากๆ นะคะ
beautiful โพสต์ 2012-1-9 04:42:59
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beautiful เมื่อ 2012-1-9 04:53

ขอบคุณครับ แต่
ทำไม เชิญไม่ได้อ่าครับ ต้องแก้อะไรตรงไหนช่วยบอกทีครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
binknon โพสต์ 2012-1-9 08:19:27
ขอบคุนที่ให้ความรู้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-26 15:04