jaideejung007 โพสต์ 2013-7-25 12:30:35

กำหนดให้สมาชิก Login ก่อนเห็นภาพ (แบบเต็ม) ในกระทู้

อารัมภบท
สมาชิกท่านใด ที่ต้องการให้บุคคลทั่วไป ให้เห็นภาพตัวอย่างในกระทู้ (ในกรณีที่มีการอัปโหลดภาพขึ้นกระทู้เอง มิได้ใช้ ภาพจากภายนอก) หากต้องการดูภาพจริงๆ ต้อง ลงชื่อเข้าใช้ หรือสมัครสมาชิกก่อน Discuz! X3.0 สามารถทำได้ (โดยไม่ต้องแก้ไขค่าใดๆ)

วิธีการ
๑. ไปที่ admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthreadแล้วหา "Guest view thumbnails:" หรือภาษาไทย "แสดงภาพตัวอย่างสำหรับบุคคลทั่วไป"
๒. คลิกเลือก "ใช่" จะปรากฏ ตัวเลือกเพิ่มเติม ให้กำหนดขนาด "Thumbnail width:" และ "Thumbnail height:" ตามความต้องการ
๓. กดส่ง แล้วดูผลลัพธ์ต่อไป

ผลลัพธ์ที่ได้
ก่อนทำ

หลังทำ

jaideejung007's

beerqazasa โพสต์ 2013-7-28 07:59:49

ขอบคุณครับ แล้วเปลี่ยนข้อความ ได้ไหมครับ ให้เป็นภาษาไทย sm900dz

PreciousTar โพสต์ 2013-9-28 21:27:10

งง อะครับ หา ๑. ไปที่ admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthreadแล้วหา "Guest view thumbnails:" หรือภาษาไทย "แสดงภาพตัวอย่างสำหรับบุคคลทั่วไป" ตรงไหนอะครับหาไม่เจอ ต้องเข้าตรงไหนก่อน อธิบายทีครับ มือใหม่จริงๆ

jaideejung007 โพสต์ 2013-9-30 09:11:35

PreciousTar ตอบกลับเมื่อ 2013-9-28 21:27
งง อะครับ หา ๑. ไปที่ admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthread   ...

yourdomain.com/path/admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthread

touch14 โพสต์ 2013-10-31 12:57:13

ผมมีปัญหาตรงกันข้ามกันครับ คือบุคคลทั่วไปจะมองไม่เห็นรูปที่โพสตไว้ แต่ผลอยากให้เขาเห็นทั้งหมดโดยไม่ต้องล็อคอิน ผมจะต้องไปแก้ที่ไหนนครับ ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: กำหนดให้สมาชิก Login ก่อนเห็นภาพ (แบบเต็ม) ในกระทู้