Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3763|ตอบกลับ: 4

[กระทู้] กำหนดให้สมาชิก Login ก่อนเห็นภาพ (แบบเต็ม) ในกระทู้

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2013-7-25 12:30:35 |โหมดอ่าน
อารัมภบท
สมาชิกท่านใด ที่ต้องการให้บุคคลทั่วไป ให้เห็นภาพตัวอย่างในกระทู้ (ในกรณีที่มีการอัปโหลดภาพขึ้นกระทู้เอง มิได้ใช้ ภาพจากภายนอก) หากต้องการดูภาพจริงๆ ต้อง ลงชื่อเข้าใช้ หรือสมัครสมาชิกก่อน Discuz! X3.0 สามารถทำได้ (โดยไม่ต้องแก้ไขค่าใดๆ)

วิธีการ
๑. ไปที่ admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthread  แล้วหา "Guest view thumbnails:" หรือภาษาไทย "แสดงภาพตัวอย่างสำหรับบุคคลทั่วไป"
๒. คลิกเลือก "ใช่" จะปรากฏ ตัวเลือกเพิ่มเติม ให้กำหนดขนาด "Thumbnail width:" และ "Thumbnail height:" ตามความต้องการ
๓. กดส่ง แล้วดูผลลัพธ์ต่อไป

ผลลัพธ์ที่ได้
ก่อนทำ

หลังทำ

jaideejung007's

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3จิตพิศัย +3 ย่อ เหตุผล
mikoza + 1 โดนใจให้ทิป
theztru + 1 เนื้อหาดีมีสาระ
beerqazasa + 1 โดนใจให้ทิป

ดูบันทึกคะแนน

beerqazasa โพสต์ 2013-7-28 07:59:49
ขอบคุณครับ แล้วเปลี่ยนข้อความ ได้ไหมครับ ให้เป็นภาษาไทย
PreciousTar โพสต์ 2013-9-28 21:27:10
งง อะครับ หา ๑. ไปที่ admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthread  แล้วหา "Guest view thumbnails:" หรือภาษาไทย "แสดงภาพตัวอย่างสำหรับบุคคลทั่วไป" ตรงไหนอะครับหาไม่เจอ ต้องเข้าตรงไหนก่อน อธิบายทีครับ มือใหม่จริงๆ
 เจ้าของ| jaideejung007 โพสต์ 2013-9-30 09:11:35
PreciousTar ตอบกลับเมื่อ 2013-9-28 21:27
งง อะครับ หา ๑. ไปที่ admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthread   ...

yourdomain.com/path/admin.php?action=setting&operation=styles&anchor=viewthread
touch14 โพสต์ 2013-10-31 12:57:13
ผมมีปัญหาตรงกันข้ามกันครับ คือบุคคลทั่วไปจะมองไม่เห็นรูปที่โพสตไว้ แต่ผลอยากให้เขาเห็นทั้งหมดโดยไม่ต้องล็อคอิน ผมจะต้องไปแก้ที่ไหนนครับ ขอบคุณมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 08:18