Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2538|ตอบกลับ: 1

[FW Mail] บัตรประชาชนสมาร์ทการ์ด ดีเกินไป

[คัดลอกลิงก์]
acaz โพสต์ 2008-1-18 19:07:42 |โหมดอ่าน
นับตั้งแต่กระทรวงมหาดไทยออกบัตรประจำตัวประชาชนชนิดใหม่ ที่เรียกกันว่าสมาร์ทการ์ดนั้น เดี๋ยวนี้บัตรเดียวใช้ได้ทุกอย่าง บัตรประจำตัวผู้เสียภาษีถูกยกเลิก บัตรรักษาพยาบาลไม่ต้องมี ไม่ว่าคุณจะอยู่ในโครงการ 30 บาท รักษาทุกโรคหรือไม่ก็ตาม เรื่องต่อไปนี้เกิดขึ้นกับ บุญโฮม แต่ไม่แน่...อาจเกิดขึ้นกับคุณด้วยก็ได้
( i* R; d! t7 o
3 a$ ~3 {6 M/ |กริ๊งงงง....กริ๊งงงง.....กริ๊งงงง....กริ๊งงงง... 9 S3 g  |* J' u) Z  j# A/ D0 k

4 G; a$ I7 U; k/ \6 Z3 R" ?พนักงาน : สวัสดีค่ะ พิซซ่าเวิลด์ ดิฉันสายคนึง ยินดีรับใช้ค่ะ * U& k* w7 v' U9 c* O; [' q# H$ d; {
, G1 k7 G% Y# [- f4 ]1 b  g( [& [
บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าหน่อยครับ 8 R( X7 i( ?- y; |9 x
  G  f. B/ L& Q! y
สายคนึง : กรุณาแจ้งเลขประจำตัวประชาชนของคุณหน่อยค่ะ : O" ^2 ~/ K6 W. S1 x
  r2 u# }4 ~# D
บุญโฮม : อืมม์...เดี๋ยวๆ.. ถือสายรอสักครู่ อ้าา.. x xxxx xxxxx xx x" S( J  a, z+ e3 `9 ^, I. M+ V

4 z) _% D7 I/ gสายคนึง : คุณบุญโฮม ใช่ไหมคะ? คุณอยู่บ้านเลขที่ xx ซอยวิภาวี 47 แขวงทุ่งกาหลง เขตดอนกรุง หมายเลขโทรศัพท์บ้าน 02xxx xxxx หมายเลขที่ทำงาน 02xxx xxxx เบอร์มือถือ 081xxxxxxx คุณโทรมาจากบ้านใช่ไหมคะ? ' Q1 h! E' L& D9 {( n
- E8 C! Q4 d$ L1 r# e
บุญโฮม : เอ๊ะ นี่คุณรู้ได้อย่างไร? รวมทั้งข้อมูลส่วนบุคคลของผมด้วย 7 ?* j2 `9 @0 d% [2 H/ }- x' y
  ?& z; R& J4 @  v/ F
สายคนึง : สายโทรศัพท์ของเราเชื่อมกับระบบฐานข้อมูลแห่งชาติค่ะ
# m  M+ T3 ^; V  e1 K/ Y  o' U2 V* \, A: s0 n% h
สายคนึง : ขอโทษ คุณจะสั่งอะไรคะ? * F" Z  Z$ ]/ C/ ?* \

+ O, d4 c" B0 R1 U8 s* cบุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าทะเลสองถาด ( r3 p0 |; A( f/ r( ~* B
: l& f3 k; E6 I( }) ~3 f2 v+ V
สายคนึง : ไม่ได้ค่ะ นโยบายเราจะไม่ยอมให้ลูกค้าสั่งสิ่งที่อาจมีผลกระทบต่อสุขภาพของลูกค้า ตามประวัติแล้ว คุณไม่เพียงแต่แพ้อาหารทะเล แต่คุณยังมีความดันโลหิตสูง และมีระดับคอเรสเตอรอล สูงเกินเกณฑ์อีกด้วยค่ะ
( u3 C, L3 E$ t" n% K' B. k( G1 H! N9 _. E
บุญโฮม : อะไรนะ? แล้วผมจะกินอะไรได้นี่? 4 g" ]) Q. A" |" ^) L6 g

9 x0 ?6 D8 e+ ]สายคนึง : ดิฉันขอเสนอพิซซ่าสมุนไพร ดิฉันเชื่อว่าคุณต้องชอบแน่ๆเลยค่ะ  m: M! x5 n+ z
( |5 w. {1 H; U  {* g: F( T( H
บุญโฮม : คุณรู้ได้อย่างไรว่าผมต้องชอบ? 0 s2 \: h: T  M& G2 u
* o  |% g* P; _3 W0 ]
สายคนึง : ก็เมื่ออาทิตย์ที่แล้วคุณยังไปยืมหนังสือ สมุนไพรไทย และ สมุนไพรยาอายุวัฒนะ จากหอสมุดแห่งชาติ นี่คะ
  H# h; P. Z* H2 U! s2 X( f0 X" h* G) Y7 J
บุญโฮม : เอาล่ะๆ ผมยอมแพ้ ขอพิซซ่าสมุนไพรสองถาด เป็นเงินเท่าไหร่ครับ?
; ^: N4 V& F" @% B4 V, |
4 X7 c( q  k. {0 J+ r. sสายคนึง : สองถาดกำลังดีสำหรับคุณ ภรรยา และลูกสาวสองคน ทั้งหมด 540 บาทค่ะ 6 b0 E+ C) {. o
& _- f& r- t$ ^, d# v
บุญโฮม : คุณรับบัตรเครดิตหรือเปล่า? 1 l  A: `* B) V2 N' ]
' Z5 |& f! n* Y, o+ U$ H0 w
สายคนึง : ปกติเรารับบัตรเครดิตค่ะ แต่วันนี้เราขอโทษที่รับบัตรเครดิตคุณไม่ได้ เพราะคุณใช้เต็มวงเงินแล้ว นอกจากนั้น คุณยังมียอดหนี้ ค้างจ่ายตั้งแต่พฤศจิกายนปีที่แล้วอีก 24,754 บาท นี่ไม่รวมค่าผ่อนบ้านที่ยังค้างชำระ อีกสองเดือน ดังนั้นออร์เดอร์นี้คุณต้องชำระเป็นเงินสดค่ะ
; z) }8 a1 N: ?5 r1 t# D0 n6 A( ~+ L, a" t' ^/ K
บุญโฮม : อย่างนั้นผมจะไปกด เอทีเอ็ม เตรียมเงินสดไว้จ่ายตอนเด็กมาส่งพิซซ่า
* ^1 V& G% C8 h5 d8 k( j% w; `, d/ E. h# b- u) B
สายคนึง : ดิฉันคิดว่าวันนี้คุณกดไม่ได้แล้วค่ะ เพราะคุณกดครบจำนวนเงินที่กำหนดแล้ว 4 J+ t" Y  p6 j" e
. I/ C2 h- P# d3 U; f7 Z5 J2 t
บุญโฮม : เอาเถอะๆ คุณให้เด็กมาส่งเดี๋ยวนี้เลย ผมมีเงินสดจ่ายให้ก็แล้วกัน คาดว่าอีกนานเท่าไหร่?
% R1 X% g  x" w4 _, r8 c4 d" n
8 X0 V  S( l. X; O* ^( ?0 Jสายคนึง : ประมาณ 40 นาฑีค่ะ แต่ถ้าคุณรอไม่ไหว คุณจะขี่มอเตอร์ไซค์มารับเองก็ได้นะคะ 0 R( r# C8 A! V& i

! ~& H7 v7 n7 |$ i1 @- i. z6 }+ Dบุญโฮม : หา... คุณว่าอะไรนะ?
, e2 e4 i  _3 r; z/ ~  n% u- L0 J3 R) C7 `& v
สายคนึง : ก็คุณมีมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าอาร์เอฟ120 หมายเลขทะเบียน มยว xxx อยู่นี่คะ ถ้าคุณมารับเองจะเร็วกว่าค่ะ ( q4 z6 N; h1 d4 H8 ~

- ?/ a  a8 b! J% G3 y! u+ iบุญโฮม : โอเคๆ แล้วโค้ก สองกระป๋องที่จะแถมตามโปรโมชั่นยังมีอยู่หรือเปล่า?
7 i2 n7 F. s$ Y2 l# B5 b5 y$ {* U
+ x- _0 s% R7 h8 c, Z9 u  fสายคนึง : ตอนนี้เรายังแถมอยู่ แต่ขอโทษค่ะ เราคงแถมให้คุณไม่ได้ เพราะคุณมีประวัติเป็นเบาหวานเรื้อรังค่ะ
! S4 a7 K6 S8 R  v8 {- v$ Y+ d) c$ l/ v: x, E6 v) j3 g$ ~
บุญโฮม : ปุดโธ่ไว้ย?จะเอายังไงกันเนี่ย / Q/ V( Y+ J# N
) j6 E& P2 R- j( @* m! O' C" V
สายคนึง : ขอโทษค่ะ คุณใช้คำไม่สุภาพอีกทั้งๆที่เคยถูกภาคทัณฑ์จากศาลเมื่อ 13 มิถุนายน 2547 ในคดีมีปากเสียงกับเพื่อน 6 I5 `- e5 @8 k( P* x! e# o+ ]% e6 T
  I& `  w/ C) |
บุญโฮม : ~[32]~?? 9 n+ E, S% j; w
" o: B' Q# n7 A- x* P; n

4 M  A, P8 j) o**เรื่องจากคุณหมอไพศาล..ขอบคุณค่ะ**
; T) h! [1 m* k' Q1 M  j5 W- R; L: ?7 g6 q
7 c$ W2 y0 u) g5 u2 d  i5 Q

, {/ e* Q& s/ Q' U/ S/ M
) W) w3 W7 G# t, ~
1 `+ `4 W% m$ A* S4 u+ U( I  k0 Q( u. H, P

7 }5 d  u0 N8 S7 P. L) d) h. l' d6 C* [

9 N4 a$ T: `% M+ v/ c1 y& xหุๆๆ ถ้าเป็นจริงท่าจะแย่ ~[24]~1 a5 P) d2 R; J
buachompoox โพสต์ 2008-1-18 19:33:31
มานช่างยุ่งยากจริงๆ หยั้งงี้เวลาไปจีบสาวๆนี่ กะล่อนยากนะครับ ~[1171599459]~
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-19 05:49