Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2850|ตอบกลับ: 3

[Live Talk] ต้องโพสถามอย่างไรถึงได้คำตอบครับ

[คัดลอกลิงก์]
oldtiger โพสต์ 2009-5-31 08:03:48 |โหมดอ่าน
ผมได้โพสถามคำถมไป 5 กระทู้ ได้ตอบกลับมาแค่กระทู้เดียว แต่ก็ยังไม่กระจ่าง เลยโพสถามกลับ ทีนี้เงียบไปเลย ผมไม่ทราบว่าต้องมีกติกาอย่างไรถึงให้ได้คำตอบครับ ถ้าหากเป็นการถามซ้ำกับที่เคยมีสมาชิกถามแล้ว รบกวนช่วยทำลิงค์กระทู้นั้นได้หรือไม่ หรือว่าผมทำผิดกติกาตรงไหนครับ* _0 x8 T5 ^0 X5 S7 _  q- w6 u

& y2 X/ [- n! U4 vอย่างคำถามตอนนี้มีว่า เวลาตั้งกระทู้ ไม่ว่าจะเป็นกระทู้ใหม่หรือตอบกระทู้ พอคลิก "โพสกระทู้ใหม่" หน้าจอจะไม่เปลี่ยนเข้าไปกระทู้ที่เพิ่งโพส นึกว่าไม่ไป คลิกอีกทีกลายเป็นคลิกซ้ำ ตอนหลังต้องแก้ด้วยรีเฟรล ปัญหานี้มีวิธีแก้อย่างไรครับ
MinT โพสต์ 2009-5-31 09:35:26
1# oldtiger , P7 z, ?3 X9 Z9 t% I
/ l4 n% f/ I( P! t7 v
จะได้คำตอบหรือไม่  ไม่ต้องรอครับ  เพราะสังเกตกระทู้หลัง ๆๆ มักจะซ้ำกันนะครับ 9 u$ T1 n: {& U6 W1 M
ส่วนมากคำตอบมีอยู่แล้ว เพียงแต่ต้องอาศัยการค้นหาหน่อยครับ4 `" ~6 I1 E5 D
ลองค้นหาคำว่า ตั้งกระทู้ใหม่  สิครับ5 i0 i. a1 L% R

" p" M0 d: R& b) Ihttp://www.discuzthai.com/viewthread.php?tid=10128
suthida โพสต์ 2009-5-31 10:44:01
ต้องขอเรียนให้ทราบนะคะ กะทู้บางกะทู้ ผู้ดูแลระบบเอง หรือ admin เอง ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยค่ะ ปัญหาของแต่ละท่าน ร้อยแปดพันเก้านะคะ ส่วนมากเราจะตอบได้ แต่บางกะทู้ที่ตอบไม่ได้จริงๆ ทางทีมงานจะไม่ตอบให้ค่ะ
! D% U# w1 R0 q0 r& }( N
( C  w( v+ V2 s4 P6 I5 S6 B) Mที่ discuzthai ไม่ได้มีกติกาเรื่องการบังคับ โพสถามค่ะ แต่เรามีกฏอยู่ว่า  ผู้ดูแลมีสิทธิที่จะตอบกะทู้ของท่านหรือไม่ก็ได้ หวังว่าสมาชิกทุกๆท่านจะเข้าใจนะคะ
; R, Z3 G& D$ D7 ^5 o1 j
% J' [# A: d( s7 q5 Hข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย
 เจ้าของ| oldtiger โพสต์ 2009-5-31 13:52:09
ขอบคุณมากสำหรับคำตอบครับ แต่ถ้าจะบอกว่า จะได้คำตอบหรือไม่ ไม่ต้องรอนั้น เห็นทีจะทำใจยากนะ ที่ถามเพราะต้องการคำตอบนั่นแหละ ถ้าถามแล้วไม่ต้องหวังคำตอบก็เท่ากับไม่ถาม1 y; R) [  b5 x: g- y$ F
+ M% p, f3 J3 ]8 F# S
สำหรับวิธีแก้ไขตามที่คุณ MinT แนะนำนั้น ทำแล้วไม่สามารถแก้ไขได้ครับ  N* }; j' ^& T0 G" Z' c( q3 q

# {& v0 E* L' j5 t; K2 @! `$ Zอย่างหลายวันก่อนที่ถามเรื่อง XML error หลังจากที่ถามไป 2-3 วัน พอเข้ามา Discuz Thai เข้าไม่ได้ หน้าจอขึ้นข้อความหมายกับที่ผมถามพอดี แต่ผมไม่ทราบว่าทางคุณแก้ไขปัญหาอย่างไร เพราะจนวันนี้กระทู้ผมยังว่างอยู่เลย แต่ผมแก้ปัญหาด้วยการติดตั้งใหม่ ซึ่งเป็นวิธีเดียวที่ทำถ้าหาคำตอบไม่ได้ แต่เหนื่อย(ใจ)นะ สังเกตว่า ถ้าเข้าไปปรับแก้ข้อมูล หรือติดตั้งปลั๊กอิน มักจะเกิดปัญหา แถมปลั๊กอินบางตัวยังวางยาอีก (อันนี้ผมเอาของจีนมาลองแล้วเจอเองครับ)+ R5 q! \' B1 t! S  y

' F& g1 C4 c8 e1 Uสำหรับปลั๊กอินแทรกมีเดียไฟล์เวลาโพสต้องใช้ตัวไหน และติดตั้งอย่างไร พอจะบอกได้ไหมครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-19 00:26