Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3043|ตอบกลับ: 6

ปั๊กอิน เล่นไฟล์แนบบนเว็บ มีปัญหาอะคับ ?? ลงแล้วไม่ขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
deksao โพสต์ 2008-1-22 02:31:20 |โหมดอ่าน
จากกระทู้นี้นะคับ http://www.cazdesign.com/forums/ ... ighlight=swf&page=1

คือผมลงแล้ว แต่ใน new post ตอนโพสไม่มีอะไรใหม่เพิ่มขึ้นมาเลยคับ update catch แล้วด้วยคับ

คือผมหาไฟล์นี้  /include/attachment.func.php

หาข้อความนี้ไม่มีคับ
  1. $attach['attachimg'] = $attachimgpost && in_array($extension, array('jpg', 'jpeg', 'jpe', 'gif', 'png', 'bmp')) && (!$attach['readperm'] || $readaccess >= $attach['readperm']) ? 1 : 0;
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด

ของผมเป็นแบบนี้คับ
  1. $attach['attachimg'] = $showimages && $attachimgpost && $attach['isimage'] && (!$attach['readperm'] || $readaccess >= $attach['readperm']) ? 1 : 0;

แต่ผมก็เอาโค๊ดนี้ต่อไปเลยนะคับคิดว่าน่าจะได้ เลยใส่เป็น
  1. $attach['attachimg'] = $showimages && $attachimgpost && $attach['isimage'] && (!$attach['readperm'] || $readaccess >= $attach['readperm']) ? 1 : 0;
  2. $attach['attachmp3'] = $attachimgpost && in_array($extension, array('wav', 'wma', 'mp3', 'mid')) ? 1 : 0;
  3.                                 $attach['attachwmv'] = $attachimgpost && in_array($extension, array('avi', 'wmv', 'mpg', 'asx')) ? 1 : 0;
  4.                                 $attach['attachra'] = $attachimgpost && in_array($extension, array('ra')) ? 1 : 0;
  5.                                 $attach['attachrm'] = $attachimgpost && in_array($extension, array('rm', 'rmvb', 'ram')) ? 1 : 0;
  6.                                 $attach['attachswf'] = $attachimgpost && in_array($extension, array('swf')) ? 1 : 0;

แต่ว่าไม่ได้อะคับ ไม่ error แต่ว่าในตอนที่โพส ไม่เห็นมีอะไรมาให้เลือกเรยอะคับ คือตอน new post ไม่มีตัวเลือกใหม่ให้เลือกเรยคับ
หรือว่าต้องไป set อะไรใน admin ไหมคับผม
รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับท่าน
acaz โพสต์ 2008-1-22 09:07:37

ตอบกลับโพสของ 1# deksao

ติดต่อเจ้าของกระทู้นะครับ ^ ^

ลองกระทู้นี้ยังครับ
http://www.cazdesign.com/forums/ ... mp;highlight=online
 เจ้าของ| deksao โพสต์ 2008-1-22 15:51:11
ต้นฉบับโพสโดย acaz เมื่อ 2008-1-22 09:07
ติดต่อเจ้าของกระทู้นะครับ ^ ^

ลองกระทู้นี้ยังครับ
http://www.cazdesign.com/forums/ ... mp;highlight=online ...

ขอบคุณมากคับพี่ ผมลองทำตามวิธีพี โจ้แล้วคับ  แต่ว่าเหมือนเดิมคับ ไม่มีอะไร ตามรูปเรยคับท่าน

รบกวนด้วยคับ ขอบคุณมากๆคับผท่าน
ปล swf ทำได้แร้วคับมันติดรูปมา
acaz โพสต์ 2008-1-22 16:10:18
ไฟลล์ Flash มันมีให้แทรกอยู่แล้วนี่ครับ
Admincp > Post > Discuz code > เลือกติ๊กใช้งาน BBcode Flash
แล้วก็ใช้งานได้เลย
เนี่ยครับ

ส่วน Media ก็มีอยู่แล้วไปเปิดที่
Admincp > Forums > เลือกกระดาน > เลือกใช้งาน  [media] Code

ส่วน Mod นั้นสำหรับไฟลล์แนบครับ เมื่อแนบไฟลล์ สามารถเล่นได้ทันที จะไม่ใช้ BBcode นะครับ คนละอย่าง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| deksao โพสต์ 2008-1-22 16:41:50
ต้นฉบับโพสโดย acaz เมื่อ 2008-1-22 16:10
ไฟลล์ Flash มันมีให้แทรกอยู่แล้วนี่ครับ
Admincp > Post > Discuz code > เลือกติ๊กใช้งาน BBcode Flash
แล้วก็ใช้งานได้เลย
เนี่ยครั ...

คุณโจ้คับบ ซาบซึงมากๆคับ ขอให้ประสบความสำเร็จในชีวิตคับผม ขอบคุณมากๆคับ งมเปนชาตเรยผม แค่คลิกเดียว
acaz โพสต์ 2008-1-22 16:48:30
สมพรปาก เพี้ยงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ~[0]~

ขอบคุณครับ ~(24)~
chayyai โพสต์ 2008-2-5 10:04:30
  thanks...........................
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-7 23:01