Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 21695|ตอบกลับ: 30

Discuz Board! ฟรี หรือ เสียตังค์

[คัดลอกลิงก์]
acaz โพสต์ 2008-1-25 13:16:21 |โหมดอ่าน
ถามกันมาหลายกระทู้นะ เพราะอ่านภาษาเค้าไม่ออก
เอาลิงค์ให้ไปอ่านที่ wiki ก็ยังอดหลอนไม่ได้กลับมาถามอีกว่ายังติดใจกับ freeware อยู่
ก็เลยมาช่วยอธิบายเพิ่มเติมให้ครับ คิดเอาเองมั้ง

Discuz สามารถเอาไปใช้งานกับเว็บของคุณได้โดยไม่ต้องจ่ายตังค์ซักกะแดงเดียว และไม่ฟรีเช่นเดียวกันครับ
กรุณาอ่านต่อจากนี้

แยกเป็น 2 กลุ่มนะครับ
ไม่เสียตังค์ กับ เสียตังค์

• เรื่องการสอบถามปัญหา ติดต่อทีมงาน

ไม่เสียเงิน และ เสียตังค์
    ดาวน์โหลดสินค้าเวอร์ชั่นล่าสุดได้จากหน้าเวบรวมไปถึงการดาวน์โหลด Patches ที่

สามารถสอบถามปัญหากับทางเจ้าหน้าที่ (discuz.net) ได้ทุกวันเวลาทำการ 9:00-23:00 คุณจะได้รับคำตอบภายใน 1 ชม.
    และวันสุดสัปดาห์10:00-23:00 คุณจะได้รับคำตอบภายใน 2 ชม.

อีเมลล์ หรือ แฟ็กซ์สอบถามปัญหา
    ส่งอีเมลล์หรือแฟกซ์สอบถามปัญหากับทีมงานได้ทุกวันต้งแต่ 9:00-16:00 คุณจะได้รับคำตอบ ภายใน 2 ชั่วโมง

ติดต่อทางโทรศัพท์
    5 วันทำการ 9:00-18:00

ไม่เสียเงิน
    ติดต่อทาง ICQ หรือ MSN ไม่ได้

เสียตังค์
    ติดต่อได้

• บริการเสริม

การแจ้งบัคระบบรักษาความปลอดภัยอื่นๆ

เหมือนเค้าจะติดตั้งให้ด้วยมั้งใครก็ได้ลองเมลล์ไปบอก discuz ว่าติดตั้งไม่เป็นติดตั้งให้ผมหน่อยดิ

เค้าจะแนะนำการอัพเกรดให้ด้วยนะ ลองดูสิ ตอนนี้มีออกมา 6.0.1 แล้วด้วย

สอบถามปัญหาทั่วไปที่เกี่ยวกับการใช้งาน Discuz เค้าพร้อมที่จะตอบเสมอ

แนะนำบริการซ่อมแซมฐานข้อมูลให้ด้วย

พระเจ้าช่วยบริการเปลี่ยนฐานข้อมูลจากกระดานอีกยี่ห้อมาอีกยี่ห้อด้วย

โดยบริการทั้งหมดเป็น Discuz Stand

ดีกว่าบริการของโฮสติ้งบางเจ้าอีก
    ที่เหลือบริการอีกมาก เช่น ปัญหาที่เกิดจาก Zend  อะไรพวกเนี่ยที่เราอาจจะเจอกันในอนาคตเมื่อเราไปใช้บริการที่โฮสไม่รองรับ Zend
    แต่โดยทั่วไปใช้งานตามปรกติที่ใช้งานกันอยู่ไม่จำเป็นต้องมี
    แต่ถ้าจะให้เค้าช่วย เสียเงินครับ -*-
  • อื่นๆ ยังมีอีกครับจะเอามาอัพเดทเพิ่มเติมทีหลังถ้ารู้อะไรมา

และสุดท้ายผมว่าที่หลายคนอยากรู้ ถ้าเสียตังค์อ่ะ มันราคาเท่าไหร่

• ใบอนุญาต ( และค่าใบอนุญาต ) Lisense fee

ราคา 3,000 หยวน
    หรือ 12,000 กว่าบาท ไทย ( หรือผมคิดผิดไม่รู้ เงิน เยน )

ถ้าโหลดมาใช้งานปรกติแบบเนี่ยแบบ CazDesign เนี่ย โหลดมาเลยครับ ฟรี ไม่เสียตังค์ครับ :)

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถึงเป็นบอร์ดที่ใช้งานอยู่แต่กลุ่มในประเทศของเค้าแต่....
ขณะนี้มี
4 แสนเว็บไซต์ที่ชื่อชอบและใช้ กระดานข่าวเครื่องหมายการค้าของ Discuz

ผิดพลาดขออภัย.....
Mr_zab โพสต์ 2008-1-25 13:27:13
อ่าครับ เข้าใจแว้ว สามารถใช้ได้ฟรีแต่ไม่มีซัพพอร์ตไม่เป็นไรเวบนี้ช่วยคุณได้
An_ant โพสต์ 2008-1-25 14:31:24
เค้าบอกเปล่าภาษาอังกฤษจะหาได้จากที่ไหน

แล้วตอนนี้มันหยวนละกี่บาท เผื่อใครใจถึงไปซื้อหามา เราจะได้ตามไปดู
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2008-1-25 14:35:45

ตอบกลับโพสของ 3# An_ant

ภาษาอังกฤษเค้าได้แต่คอมเม้นท์เอาไว้ว่า
comming soon......
nakat12 โพสต์ 2008-1-25 17:43:58

เข้าใจละคับป๋ม

เข้าใจละคับ ว่าเปงของฟรี หรือเสียตัง คริๆๆ
powermacc โพสต์ 2008-1-26 11:03:28
เข้าใจเหมือนกัน
buachompoox โพสต์ 2008-1-26 11:13:10
หุๆๆ จะอัพแพทไงน้อตูรอดูไปก่อง เหอๆ~[1179900116]~
Riryoku โพสต์ 2008-1-26 22:22:26
ต้นฉบับโพสโดย An_ant เมื่อ 2008-1-25 14:31
เค้าบอกเปล่าภาษาอังกฤษจะหาได้จากที่ไหน

แล้วตอนนี้มันหยวนละกี่บาท เผื่อใครใจถึงไปซื้อหามา เราจะได้ตาม ...

ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าเมื่อสมัยก่อน ผมตีค่า 1 หยวน ประมาณ 5 บาท ตอนนี้ค่าเงินไทยและทั่วโลกค่อนข้างวิปริต ลองเช็คอัตราแลกเปลี่ยนดูครับ Search Google ใช้คีย์เวิร์ด Currency Exchange คงได้คำตอบครับ

ตอนนี้ 6.0.1 ออกแล้วหรือครับ ไม่ทราบว่าเปิดให้โหลดกันหรือยัง ถ้ามีให้โหลดแล้วจะได้โหลดมาลองครับ ตอนนี้ SMF 2.0 beta 2 ออกมาแล้ว แต่ยังไม่มีใครปล่อยสคริปต์ออกมาให้เล่นเลย กำลังว่าง เฮ่อ
megagaiy โพสต์ 2008-1-29 09:38:43
ถึงยังไงก็ติดต่อเจาไม่ได้อยู่ดี เพราะเราไม่ใช่คนจีน
zaclub โพสต์ 2008-1-29 22:50:18
พี่ครับ 12000 เยนอะป่าวครับ 100 เยน : 30 บาท
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-3 20:31