Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2603|ตอบกลับ: 2

[ECMall] แก้ไข เทมเพจไม่ได้ครับ มันขึ้นมาแบบนี้ทำไงดี

[คัดลอกลิงก์]
hunterhoo โพสต์ 2009-8-19 22:23:26 |โหมดอ่าน
ลง UCenter ไปก็แล้ว ลองใช้แบบต้นฉบับที่ยังไม่ได้แปลก็แล้ว มีปัญหา ตรงที่ เข้าไป แก้ไข เทมเพจไม่ได้ครับ
ที่แก้ไขหน้าแรก และแก้ไขเทมเพจครับ กดเข้าไปแก้ไขแล้วมันขึ้น มาแบบนี้ครับ

เพราะตอนนี้หน้าแรกของข้าน้อยเป็นแบบนี้ครับ

หน้าแรกไม่มีอะไรมาโชว์เลยครับ เหอะเหอะ อยากปรับแต่งแก้ไขหน้าแรกของเทมเพจ แต่พอกดเข้าไปก็เจอ ซะแบบนี้ลองแก้ไขไปแล้ววิธีแล้วไม่ได้ครับ

เลย งง  ตอนที่ลง UCenter  เห็นมีบอก function ที่จำเป็นอยู่ มันบอกการตรวจสอบ โอเค  แต่ ตรงคำแนะนำ บอกว่า ควรเปิด มันจะเป็นกลับอันนี้ป่ะครับ แต่จะเปิดมันยังไง ละ ตอนที่ลง ดิสคัส ก็ขึ้นแบบนี้ มันก็ใช้ได้ ในคู่มือที่สอนลง ก็เป็น แบบนี้ สรุป งง เป็นไก่ตาแตก เลยครับทุกท่าน ทำไง ดี

ไม่ทราบว่าจะแก้ไข ยังไง
มันบอกมาแบบนี้ครับ

file_get_contents() [function.file-get-contents]: URL file-access is disabled in the server configuration
Error File: /admin/app/template.app.php at 285 line.

ใครเมตตาก็ช่วยชี้แนะหน่อยนะครับ ตัวที่ใช้เป็น ECMall 2.0 final 20090810  ครับ

จะขอบพระคุณอย่างมากเลยครับ เพราะงานนี้ไม่ได้ ทำไว้หา ประโยชน์ครับ ข้า น้อยทำ เพื่อศึกษา หาความรู้ใหม่ใหม่ แต่ตอนนี้ความรู้ตันซะละ ท่านที่รู้โปรดช่วยชี้แนะทีครับ จะ ไม่ลืมบุญคุณเลย
chaiyutpongk โพสต์ 2009-8-23 09:00:29
แก้ไขล่าสุด chaiyutpongk เมื่อ 2009-8-23 09:02

อันนี้เจอแล้วนะ ตอนนี้หายแล้ว  ลองดูที่นี่นะ เพื่อจะช่วยได้
http://www.discuzthai.com/thread-12153-1-1.html
penze โพสต์ 2009-8-23 15:08:01
ติดต่อโฮสค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 19:29