Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1727|ตอบกลับ: 1

[UCenter Home] วิธีแก้ 的 และ 的主頁 ที่ชื่อของสมาชิก

[คัดลอกลิงก์]
chutchawin โพสต์ 2009-8-24 14:10:21 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด chutchawin เมื่อ 2009-8-24 14:56

ทำตามขั้นตอนตามรูป นะครับ
STEP 1
ให้เพื่อนๆ ไปที่ \home\template\default  และมองหา FILE ที่ชื่อ space_menu.htmจากนั้น ให้เปิด โดย ใช้ Editor มีในเครื่องนะครับ  หากไม่มี ก็ใช้ Notepad ของ Windows ได้เลยครับ  
แก้ ตามรูป ครับ

ให้แก้ บรรทัด 3 และ 4

<p style="font-size:14px">{$_SN[$space[uid]]}$_TPL['spacetitle']</p>
<a href="space.php?uid=$space[uid]" class="spacelink">{$_SN[$space[uid]]}的主頁</a>

เป็น
<p style="font-size:14px">{$_SN[$space[uid]]}&nbsp;$_TPL['spacetitle']</p>
<a href="space.php?uid=$space[uid]" class="spacelink">{$_SN[$space[uid]]}&nbsp;</a>

STEP 2
จากนั้นให้เพื่อนๆ ไปที่ \home\data\tpl_cache และมองหา FILE ที่ชื่อ
template_default_space_feed.php จะอยู่ราว บรรทัดที่ 221 -224 และ template_default_space_doing.php จะอยู่ราว บรรทัดที่ 164-165

ให้แก้บรรทัดที่ 164-165
<p style="font-size:14px"><?=$_SN[$space['uid']]?><?=$_TPL['spacetitle']?></p>
<a href="space.php?uid=<?=$space['uid']?>" class="spacelink"><?=$_SN[$space['uid']]?>的主頁</a>

เป็น
<p style="font-size:14px"><?=$_SN[$space['uid']]?>&nbsp;<?=$_TPL['spacetitle']?></p>
<a href="space.php?uid=<?=$space['uid']?>" class="spacelink"><?=$_SN[$space['uid']]?>&nbsp;</a>

หากมีข้อผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

หากได้ผลอย่างไร แจ้งด้วยนะครับ  มือใหม่ หัดแก้ครับ พี่น้อง
ขอบคุณ Discuzthai สำหรับจุดเริ่มต้นที่ดีๆ
แบ่งๆกันไป

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
Avill + 1 ขอบคุณ

ดูบันทึกคะแนน

khonakha โพสต์ 2009-8-24 15:16:52
ขอบคุณมากครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-15 07:58