Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2798|ตอบกลับ: 3

การใช้Fire wolf Home 1.5 For Discuz!7.0ง่ายๆ

[คัดลอกลิงก์]
aaa.111 โพสต์ 2009-10-1 11:21:08 |โหมดอ่าน
การใช้Fire wolf Home 1.5 For Discuz!7.0ง่ายๆ
     สวัสดีครับ วันนี้ที่ผมมาโพสอย่างนี้ไม่ต้องแปลกใจเลยว่าทำไม (ถ้าคุณย้อนกลับไปดู shoutbox ได้นะ ไปดูเลย เดี๋ยวก็รู้[ถามมากมาย จนมัวหมอง]) เอาละ เข้าเรื่อง เข้าเรื่อง ที่มาวันนี้ก็เหตุผลนี้เลยครับ ถามกันมากมายเลย จนติดลำดับ HITแล้ว(ไม่ได้แปลว่าตี นะ) อย่ามัวรีรอลองไปดูวิธีทำกันเลย
อ้างอิงถึง
http://www.discuzthai.com/viewthread.php?tid=11566&highlight     //สอนทำรูปในกระดานแบบเข้าใจ
http://www.discuzthai.com/thread-8836-1-1.html     //ไฟล์ดาว์โหลดของ ปลั๊กอินนี้

๑  การเข้าใช้ปลั๊กอิน
1)เข้าที่ adminCP เลยครับ ใส่รหัสและ

1.1)เลือก(แท็บ)ปลั๊กอิน >Wolf fire plugin >Fire wolf  Home horizontal > ตั้งค่า

1.2)เลือกตั้งค่าพื้นฐาน >การตั้งค่าพื้นฐาน > เปิดใช้หน้าโฮม > *ใช่  แล้วกำหนดตามรูปเลยครับ
เสร็จแล้ว เลือก "ส่ง" และ "update cache"ตามลำดับ

๒)การเรียก"รูปจากกระดาน"  (อีกที่หนึ่งที่สอนได้ http://www.discuzthai.com/viewthread.php?tid=11566&highlight  )

2)คลิกที่ จัดการโมดูล > รูปจากกระดาน > รูปจากกระดาน >(ในวงกลมสีแดง ให้คุณดูที่หัวข้อ "หัวข้อโมดูล" ว่าเป็นชื่อ "รูปจากกระดานไหม" คุณอาจจะเปลื่ยนเป็นชื่ออื่นก็ได้[ในที่นี่ใช้ชื่อหัวข้อว่า "รูปจากกระดาน") > ตั้งเวลาแคช ไว้ประมาณ 5-1200 (ถ้าคุณต้องการให้รูปมาเร็วๆ แบบ โพสปุ่มได้ปั้บ เลือกเป็น 1 วินาที[แต่ระวังปัญหาที่จะตามมานะ]) > ตั้งให้เสดง โมดูล(คุณจะตั้งให้แสดงในหน้าต่างใหม่ก็ได้นะ) > เสร็จแล้ว คลิก "ส่ง"

2.1)ต่อไปเราจะมาตั้งค่ารายละเอียดกัน >  "คลิกที่รายละเอียด" > แล้วตั้งค่าตามภาพเลย (ตรง Search Forum: จะเป็นการเลือกว่า จะเอารูปจากบอร์ดไหนเท่านั้น ถ้าต้องการทั้งหมด ให้เลือกหัวข้อ "ทั้งหมด" > เสร็จแล้ว คลิก "ส่ง"

๓ ตั้งค่าส่วนอื่นๆ
3) ในขั้นตอนนี้ถือเป็นขั้นตอนที่เรียกว่า ง่ายที่สุดเลยก็ว่าได้ เพราะ ค่าต่างๆ จะถูกกำหนดไว้อย่างดีแล้ว เพียงแต่เราจะส่งให้มันเสดงหรือไม่ก็เท่านั้นเอง > ตั้งค่าว่าจะเอาอะไรเสดงบ้าง > คลิก"ส่ง"

4)ตั้ง"อันดับ" อันนี้ก็ยังถือว่าง่ายอยู่นะครับ เพราะเราไม่ต้องไปยุ่งอะไรมากมาย เพียงแค่เลือก แล้ว "ส่ง เช่น เคย

5)มาถึงขั้นตอนสุดท้ายกันแล้วนะครับ ขั้นนี้ถือว่า ง่าย ง่ายของง่ายของง่าย เลยครับ เพราะเราไม่ต้องทำอะไรเลย ในแท็บ "นำเข้าโมดูล" เพียงแต่เวลามีส่วนเสริมขึ้นมา 1 ตัว เราก็สามารถใช้ตัวนี้เพิ่มได้เลยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +3 Money +3 ย่อ เหตุผล
xman + 3 + 3 เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ ...

ดูบันทึกคะแนน

poj โพสต์ 2009-10-1 17:36:56
ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| aaa.111 โพสต์ 2009-10-3 12:23:31
ครับ ยินดี ครับ
myminte โพสต์ 2009-10-4 23:55:56
ขอบใจจ๊ะ ขยันจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-14 17:11