Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2981|ตอบกลับ: 2

อยากกำหนด ข้อจำกัด!! "การแนบไฟล์"

[คัดลอกลิงก์]
deksao โพสต์ 2008-2-2 12:30:17 |โหมดอ่าน
ดีคับพี่ ของผมแนบไฟล์ได้คับ แต่ปัญหาของผมคือ อยากกำหนด ข้อจำกัดการแนบอะ ตามรูปเรยครับ
(ผมเข้าไปหาในบอร์ดกรณีผมไม่มีอะ http://www.cazdesign.com/forums/search.php?searchid=2&orderby=lastpost&ascdesc=desc&searchsubmit=yes)

ปัญหาตามภาพนี้เรยคับ

ตัวอย่าง อย่างผมลองโพสที่บอร์ด cazdesign  http://www.cazdesign.com/forums/thread-1348-1-1.html
ผมลองแนบไฟล์ 15 ไฟล์ รวม 1.87 mb โพสได้คับ แต่!! ถ้าผมแนบสัก 30 ไฟล์ ขนาดไฟล์รวมต่อครั้ง 4 meb  มันก็ยัง up ได้อะพี่ คืออยากกำหนด การแนบไฟล์รวมนะคับ
ไม่งั้นบอร์ดล่มแหงมๆ โพสกันกะจุยกะจาย

ขอบคุนมากๆคับ

[ แก้ไขล่าสุด deksao เมื่อ 2008-2-2 12:46 ]
acaz โพสต์ 2008-2-2 13:43:39
อืม..... เท่าที่อ่าน มันก็น่าจะพังละนะ เล่นโพสไม่เกรงใจ Script เลย ~[46]~

การกำหนดเป็นการกำหนด ต่อไฟลล์ครับ เช่น...

กำหนดไว้ไม่เกิน 2MB
เวลาแนบไฟลล์ 1 ไฟลล์ ไม่เกิน 2MB
แต่กี่ไฟลล์ก็ได้ใน 1 โพส

ส่วน
Max Attachments Size(s) คิดหน่วยเป็น ไบต์ ครับ
Max Attachments Size Per Day(s) โพสต่อวันถูกต้่อง คิดว่าคงทำได้ตรงนี้แหละ

ต้องเปลี่ยน พฤติกรรมของผู้ใช้ครับ ช่วยๆกัน หรือประกาศให้ช่วยกันครับ

การโพส ต่อครั้ง แนบไฟลล์ 4-5 รูปต่อครั้งก็พอ แล้ว Reply ใหม่ ไปเรื่อยๆ เร็วกว่า
เมื่อนำมาเปรียบเปรียบกับการโพสครั้งเดียว โดยแนบไฟลล์ทั้งหมดที่มี
การอัพโหลดพร้อมกันหลายๆไฟลล์พร้อมกันทีเดียวเยอะๆ ไม่ใช้ว่าจะเร็วนะครับ คนโพสส่วนใหญ่ไม่เข้าใจ อาศัยเร็วเข้าว่า

ช้าก็ช้ากว่า
Script ทำงานหนักกว่า
บางครั้งอัพขึ้นไปค้าง ต้องกลับมาอัพใหม่อีก เสียเวลา คูณสอง เผลอๆ เจ๊งไปเลย -*-

(ถ้าเน้นรูปกำหนดไปเลยไม่เกิน 200 - 300 KB)
โพสทีเดียว 50 รูปก็ช่างหัวมัน
 เจ้าของ| deksao โพสต์ 2008-2-2 16:06:53
ขอบคุณมากคับพี่ โจ้  คือตอนนี้ยังแก้ที่ตัว script ไม่ได้ใช่ปะคับ คือต้องแจ้งคนโพสเอง อิอิ ตอนนี้แจ้งไปก่อนระกัน เหนพี่ปูจะแก้ bug ให้
ขอบคุนค๊าป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-8 15:12