Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2244|ตอบกลับ: 2

ทำไมผมเป็นแอดมิน แต่ว่าไม่เห็นเนื้อหากระทู้ที่ซ่อน หรือว่าเก็บเงินอ่ะคับ

[คัดลอกลิงก์]
Loki โพสต์ 2009-10-28 15:41:12 |โหมดอ่าน
ทำไมผมเป็นแอดมิน แต่ว่าไม่เห็นเนื้อหากระทู้ที่ซ่อน หรือว่าเก็บเงินอ่ะคับ
คือว่าต้องโพสก่อน หรือไม่ก็จ่ายเงินก่อนอ่ะคับ ไม่รู้เป็นไรอยู่ดีๆก้อเป็ฯครับ
หลังจากอัพเดท Patch ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปแก้่ตรงไหนอ่าคับ
แล้วปรกติ Admin Permission กำหนดค่าอยู่ที่เท่าไร T.T
MinT โพสต์ 2009-10-28 15:58:13
1# Loki

ได้ไปกำหนดสิทธิ์ของกระดานข่าวหรือเปล่า เข้า admincp เลือกกระดานข่าว  เลือกแก้ไข  
ลองดูที่ authority  ว่ามีติ๊กเครื่องหมายถูกตรงไหนบ้าง  เพราะเป็นการกำหนดสิทธิ์การใช้กระดาน
ถ้าไม่ติ๊กถูกที่ ผู้ดูแล ผู้จัดการ  ก็เข้าดูไม่ได้นะครับ
ตามปกติจะว่างนะครับ  ถ้าว่างแสดงว่าจะให้ผู้ดูแล และผู้จัดการเห็นได้หรือมีสิทธิ์ทุกประการ
ถ้ามีติ๊กถูกที่อื่น และไม่ได้ติ๊กที่ผู้ดูแลหรือผู้จัดการ ก็แสดงว่าให้แค่คนกลุ่มนั้นมีสิทธิ์ในกระดานนั้น ๆ
princekoong โพสต์ 2009-10-28 16:29:29
คือว่าต้องโพสก่อน หรือไม่ก็จ่ ...
ต้นฉบับโพสโดย Loki เมื่อ 2009-10-28 15:41

ผมก็เป็นอะ

รอคำตอบค้าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-6-2 00:52