Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1985|ตอบกลับ: 3

หน้าตาเว็บบิดเบี้ยวแบบนี้ เกิดจากอะไรคะ

[คัดลอกลิงก์]
NooNid โพสต์ 2009-11-10 15:29:12 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด NooNid เมื่อ 2009-11-10 15:34

โมดุล ShoutBox หน้าตาบิดเบี้ยว ช่องเลือกสีตัวอักษรมาโผล่ผิดที่ ช่องพิมพ์ข้อความหายไป
แถมยังซ้อนทับกับกระดานข่าว จนทำให้มองไม่เห็นกระดานข่าว 2 กระดานแรกอีก
แต่จะเป็นแบบนี้เมื่อเปิดด้วย IE เวอร์ชั่นเก่า ทั้ง6และ 7 แต่ถ้าใช้ IE8 หรือ Firefox ไม่เป็น
อยากทราบว่ามันน่าจะมีอะไรผิดพลาดตรงไหนของไฟล์ไหนบ้างคะ จะไ้ด้ตามไปแก้ไขได้ถูกต้อง
เพราะสมาชิกเว็บบางท่านยังใช้เบราเซอร์เวอร์ชั่นเก่าอยู่
(แต่เว็บอื่นที่ใช้ Discuz เหมือนกัน เข้าด้วย IE6 ก็ยังหน้าตาปกติดี ไม่บิดเบี้ยวแบบนี้)

และถ้ายังไง รบกวนเพื่อนๆช่วยเข้าไปดูเว็บ แล้วช่วยตอบไว้ที่กระทู้นี้หน่อยค่ะว่า
ใช้เบราเซอร์อะไร ขนาดหน้าจอเท่าไหร่ หน้าตาเว็บบิดเบี้ยวมั๊ย จะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขต่อไป
คลิกเพื่อไปเยี่ยมชมเว็บของเรา

ขอบคุณมากค่ะ
MinT โพสต์ 2009-11-10 15:39:34
1# NooNid

ถ้าเปิด  ใน  ie8 หรือ ff  ได้ก็แสดงว่าเป็นที่สคริป นะครับ  สคริป
div+css  ยังมีข้อบกพร่องอยู่ครับ  ไม่รองรับ ie ต่ำกว่านี้
และเป็นที่สกินบางตัวด้วยครับ
วิธีทดสอบว่าเป็นที่สกินหรือเปล่า  ก็ลอง ใช้สกินต้นแบบ  default สกิน ดูนะครับ จะเห็นชัดกว่า
phoomkub โพสต์ 2009-11-10 16:11:52
เท่าที่เดานะเหมือนเคยเห็น ไป เพิ่มสคริป ใน index.php ซ้ำ เพราะปกติเขาลงมาให้แล้ว
 เจ้าของ| NooNid โพสต์ 2009-11-10 19:44:33
ตอนนี้ลองแก้ไขปรับเปลี่ยนแล้วนะคะ รู้สุกว่าจะเป็นที่TopList แ่ไม่แน่ใจว่าจะแก้ถูกจุดรึเปล่า ไม่มี IE6ให้ลองเทสต์ ใครมี รบกวนช่วนเทสต์ให้หน่อยค่ะว่าตอนนี้หน้าตายังบิดเบี้ยวอยู่มั๊ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-18 05:39