Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1133|ตอบกลับ: 1

ขอถามอะไรนอก ๆ หน่อยน่ะครับ

[คัดลอกลิงก์]
pishit โพสต์ 2009-11-16 16:13:54 |โหมดอ่าน
คือผมได้สร้างหน้าเว็บขึ้นมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ก็ติดแต่ตรงที่บทความต่าง ๆ ที่จะให้โชว์หน้าเว็บ ก็เลยอยากจะทำลักษณะที่ว่า คือหน้าเว็บ จะเป็นไฟล์ index.html แล้วผมจะทำขึ้นมาอีกไฟล์ใช้ vde.html ไฟล์นี้จะเก็บพวกบทความที่เขียนไว้แล้ว แต่ผมต้องการดึงไปโชว์หน้าเว็บ ก็คือไฟล์ index.html นั้นเอง ส่วนมากก็เห็นเค้าใช้ iframe แต่ที่ผมอยากทราบคือ สมมุดน่ะครับ เหมือนกับผมกดปุ่มเลือกช้องทีวี ที่ด้านข้าวตัวเครื่องแล้วจอก็จะแสดงผมตามต้องการ ก็เหมือนกับ เมื่อผมคลิกเมนูที่หน้าเว็บแล้ว จอแสดงผลที่แทรกอยู่ส่วนใดส่วนหนึ่งของหน้าเว็บก็จะเปลี่ยนตามต้องการ  

ผมอธิบายถูกหรือป่าวก็ไม่รู้เพราะไม่เคยทำครับ
ขอคำตอบด้วยน่ะครับ
 เจ้าของ| pishit โพสต์ 2009-11-18 19:45:06
ยังไม่มีใครตอบเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-29 15:23