Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 56450|ตอบกลับ: 338

exp_mp_hp แสดงค่าประสบการณ์ [Lang Thai & English]

[คัดลอกลิงก์]
jaideejung007 โพสต์ 2009-11-19 09:44:39 |โหมดอ่าน

ภาพตัวอย่าง เมื่อติดตั้ง exp_mp_hp

Preview exp_mp_hp at viewthread.php

ปลั๊กอินตัวนี้ก็น่าเล่นดีครับ แสดงค่าประสบการณ์ต่างๆ ถ้าให้ผมเดา น่าจะเป็นประสบการณ์ในการโพส การออนไลน์ในระบบ และอื่นๆ อีกมั้ง ผมเองก็ยังไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่ามันจะทำการคำนวณอะไร หรือเอาอะไรมาเปรียบเทียบอ้างอิง ในการแสดงค่าประสบการณ์, พลังชีวิต และ พลังสะสม ผมงง และมันมีความสำคัญอย่างไร ก็ยังงง เห็นคนอื่นๆ เขาเอาลงเว็บเขาแล้ว มันจะแสดงค่า หรือยังไง โอ๊ย! มายบุดดา ลูกงง! ใครก็ได้ตอบที(ที่จริงกะว่าจะเอามาปล่อยตั้งแต่เมื่อวานแล้ว แต่กรรม ดัสคัสไทยเข้าไม่ได้ บอกว่า ไม่สามารถส่งสัญณาณได้ในขณะนี้กรรมเลย!)

ปลั๊กอินนี้ เอามาแปลภาษาไทยให้ใหม่ครับ ภาษาไทยมันก็ไม่มีมากหรอกครับประมาณ 10 กว่าบรรทัด อ้อ! ระดับ Level นี่เรากำหนดเองได้ครับ ที่ไฟล์ .xml ได้เลยครับ และปลั๊กอินนี้ ผมซื้อมาจากคุณ banksanti ค่าราคา 1 บาทครับ เหอะๆ เอามาแจกให้ซะเลย(ขออภัยนะครับที่ทำให้คุณ banksanti เสียลูกค้า!)

อ้อ ส่วนใครที่ไม่อยากโมไฟล์ให้ยากหรือขี้เกียจนั้นแหละ ก็แนะนำใช้ตัวนี้ล่ะครับ เพราะผมเห็นกระทู้ของคุณ dsiwarsza ที่เขาตั้งไว้เกี่ยวกับปลั๊กอินตัวนี้ โมไฟล์เยอะมาก และหลังจากเมื่อเราปลั๊กอินตัวนี้เมื่อติดตั้งแล้ว ก็จะสามารถใช้งานได้ทันที โดยไม่มีการโมไฟล์ใดๆ เลย(ดีต่อระบบเราในอนาคตด้วย)

ขั้นตอนการติดตั้ง(เวอร์ชั่นภาษาไทย)
  • เมื่อคลายไฟล์ exp_mp_hp.th.jaideejung007.zip ออกมาแล้ว จะเจอโฟลเดอร์ exp_mp_hp นั้นแหละครับ อัพโหลดโฟลเดอร์ exp_mp_hp นี้ขึ้นโฮสไปยังตำแหน่งนี้ DISCUZ_ROOT/plugins

• เข้าระบบแอดมิน ไปที่ ปลั๊กอิน --> เมนูปลั๊กอิน(หรือเมนูบรรทัดที่ 2 ครับ) หาคำว่า EXP MP HP เลือก ติดตั้ง เลยครับ
  • อัพเดตแคชนิดหน่อย เพื่อความเสถียรภาพของระบบ และปลั๊กอินนี้ เสร็จแล้วครับ!

Installation(English Version)
  • When decompress exp_mp_hp.en.jaideejung007.zip just found folder exp_mp_hp. And upload folder exp_mp_hp to host at address DISCUZ_ROOT/plugins

• Go to Admin CP find menu Plugin --> Menu plugin(or menu is line 2). Find EXP MP HP then select Install

• Update Files Cache to Optimize system and this plugin. Is done!

ภาพตัวอย่าง หน้าจัดการปลั๊กอิน exp_mp_hp
(Preview Admin cp of this plugin)

ดาวน์โหลด! ด้านล่างนี้สำหรับภาษาไทย

Download below Now! for English language.

Password to opening file
ผู้เข้าชม, เนื้อหาถูกซ่อนไว้ คุณจะต้องมีเครดิต 5 เครดิต หรือมากกว่าจึงจะสามารถมองเห็นเนื้อหาที่ถูกซ่อนไว้ คุณมีเพียง 0

ขอบคุณ: banksanti ที่ขายไฟล์ให้ผม 1 Money (หาที่เว็บจีน ไม่เห็นเลย หากยากมากปลั๊กอินตัวนี้)
ขอบคุณ: www[dot]alan888[dot]com/Discuz/ ที่ทำขึ้นมา(ผมเกือบลืมให้เครดิต แย่ๆๆ)
ภาษาไทย: Jaideejung007 [ทีมแปลภาษา ดิสคัสไทย]
English: Jaideejung007 [Translate Team Discuzthai.com]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 17จิตพิศัย +17 ย่อ เหตุผล
nongear54 + 1 โดนใจให้ทิป
zeronix + 1 ขัดใจน่าถีบ
kondee + 1 ขัดใจน่าถีบ
filmone1 + 1
gioka123456 + 1 ผมไม่มีเครดิตอะ ครับ ...

ดูบันทึกคะแนน

mujjijung โพสต์ 2009-11-19 13:08:33
ขอบคุณครับ
hotnet65 โพสต์ 2009-11-19 13:18:07
ขอบคุณครับ
ikeb โพสต์ 2009-11-19 13:33:33
ขอ ด้วย คน นะ ขอบคุง ค่ะ ^^
toomza โพสต์ 2009-11-19 16:52:08
ไหนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
yseed โพสต์ 2009-11-19 21:55:15
ขอบคุณครับบบ
yseed โพสต์ 2009-11-19 21:56:16
ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
souliyo โพสต์ 2009-11-20 09:17:32
dddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddddd
Anarchy โพสต์ 2009-11-20 14:51:35
เหมือนมันนิ่งๆอ่ะคับ ลองปรับค่า HP=5 MP=5 EP=50 แล้วก็ยังนิ่ง

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
jscience โพสต์ 2009-11-20 21:37:36
ขอบคุณครับบบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-25 20:01