Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 6823|ตอบกลับ: 4

แสดงรูปอีกเต็มๆ บนหน้าเว็บอีกแบบ

[คัดลอกลิงก์]
mza โพสต์ 2009-11-26 10:30:16 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด mza เมื่อ 2009-11-27 17:08

มีน้องเขาขอมาครับ เหมาะสำหรับเว็บที่อยากแสดงรูปแบบเต็ม..(เฉพาะรูป)

ตัวอย่าง

ดาวน์โหลดไฟล์ แล้วอัปไปไว้ที่โฟลเดอร์  templates/default

ปรับขนาดของภาพที่ต้องการแสดงได้ที่ไฟล์ photo_show.js
ค้นหา
  1. var swf_width=350
  2. var swf_height=180
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด
ปรับความกว้าง ความสูง ของภาพตามต้องการครับ

จากนั้นเข้าส่วนของ admin ไปที่ เครื่องมือ >> ตัวช่วย js แล้วก๊อป~เซ็นเซอร์~โมดูลเกี่ยวกับรูปภาพมาซักตัวครับแล้วแก้ไข (หรือใช้เพิ่มใหม่ก็ได้ ถ้าเล่นดิสคัทมาซักหน่อยน่าจะทำได้ ไม่ขออธิบายก็แล้วกันนะครับ)
โค๊ดที่ต้องใส่
  1. <ul id="slidedata" style="display: none">
  2. [node]
  3. <li title=img>{imgfile}
  4. <li title=link>{link}
  5. <li title=subject>{subject}
  6. [/node]
  7. </ul>

8. <style type="text/css">
  9. #slidetext { white-space: nowrap; }
  10. </style>
  11. <div id="slidecontent"></div>
  12. <script language="javascript" type="text/javascript" src="templates/default/photo_show.js"></script>
แก้ค่าต่างของโมดูลดังกล่าว เช่น จำนวนรูปที่โชว์  กระดานที่ต้องการดึงรูปมาโชว์ ส่วนความกว้าง ความสูง จะถูกกำหนดในไฟล์ photo_show.js

จากนั้นนำสคริปที่ได้ ไปใส่ในไฟล์ discuz.htm ของธีมที่เราใช้งานในตำแหน่งที่เราต้องการได้เลยครับ
ตัวอย่างสคริปที่ได้ (จะไม่เหมือนกันนะครับแล้วแต่เว็บหรือชื่อโมดูลที่ตั้ง)
  1. {eval request('Modules_Picture show');}
หรือ
  1. <script type="text/javascript" src="http://clubnso.x10hosting.com/api/javascript.php?key=Modules_Picture%20show"></script>
ถ้าไม่ถนัดที่จะโค๊ดเอง ก็นำเข้าไฟล์นี้แทนครับ (สำหรับ 7.1 เท่านั้น)

โดยไปที่ แอดมิน >> เครื่องมือ >> ตัวช่วย js >> นำไฟล์เข้า

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
Thipsena โพสต์ 2009-11-26 11:17:04
คนแรกเลยขอบคุณนะครับ {:22_871:} ขอเอาไปลองก่อนเด๋วกลับมาบอก
jittapan โพสต์ 2009-11-27 08:31:37
มีน้องเขาขอมาครับ เหมาะสำหรับเว็บที่อยากแสดงรูปแบบ ...
ต้นฉบับโพสโดย mza เมื่อ 2009-11-26 10:30

ท่านไปเร็วไป  ตามไม่ทัน   บางคนคล่องในdiscuz    บางคนไม่คล่อง

ผมคนนึงไม่คล่องครับ

ขอความกรุณาให้ละเอียดหน่ยครับ   ไหนๆ  แล้ว

จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ   {:22_876:}
Jinns โพสต์ 2009-11-27 15:38:21
ขอบคุณครับ แต่ว่า ยัง งง อยู่อิอิ
vazabisong2 โพสต์ 2009-12-7 17:09:30
ใครทำได้บ้างอ่ะ ทำแล้วไม่ขึ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-20 16:19