Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 3304|ตอบกลับ: 3

Ucenter กับบอร์ดไม่เชื่อมต่อกัน

[คัดลอกลิงก์]
prettycurez โพสต์ 2009-11-26 21:29:07 |โหมดอ่าน
แก้ไขล่าสุด prettycurez เมื่อ 2009-11-26 21:30

ช่วยด้วยคร่า..... ><" คือว่า ติดตั้ง ดิสคัส 7.1 แล้วคือตอนติดตั้ง ทำตามขึ้นตอนทุกอย่าง แต่มันก้อไม่ได้ทำให้ Ucenter  เชื่อมต่อกับบอร์ด

แล้วตอนนี้ก็ติดตั้งไปแล้วด้วย มีกระทู้เยอะมากแล้วด้วย จึงไม่อยากลองติดตั้งใหม่ อยากให้มันเชื่อมต่อกัน พอจะมีวิธีไหนบ้างช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตอนนี้มันเหมือนจะเชื่อมต่อกันแต่เชื่อมต่อไม่สมบูณรณ์ยังไงไม่รู้ คือพยายามที่จะปรับ จน Uhome สามารถเชื่อกับบอร์ดได้ แต่ Ucenter ไม่เชื่อกับบอร์ด ไม่รู้ทำไม

ทำให้ตอนออกจากระบบมีหน้าเพจเออเรอ แสดงลิงค์ http://www.xxx.com/bbs/uc_server/ แบบนี้อ่ะค่ะ แล้วก้อกดออกจากระบบแล้วไม่ยอมออกจากระบบให้ด้วย พอรีเฟรชก็ยังล๊อกอินอยู๋เหมือนเดิม

ขอผู้รู้ช่วยด้วยเต๊อะค่ะ จาร้องแย้วว เหนื่อยมากลุยยย TT^TT
Uthen โพสต์ 2009-11-27 00:39:31
เข้าไปที่ Ucenter  แล้วเข้าไปแก้ไขส่วน  การเชื่อมต่อ  เลือกแก้ไขในส่วนของบอร์ด

ลบตัวเลขในช่อง ใช้ IP  นับจากบนลงมาคือช่องที่ 3  ออก แล้วบันทึก   ปกติเราติดตั้งเสร็จ มันจะมีค่าเป็น 127.0.0.1   ให้ลบออกนะครับ  ทีนี้น่าจะเชื่อมต่อได้แล้ว
 เจ้าของ| prettycurez โพสต์ 2009-11-27 06:57:44
ตอบกลับ 2# Uthen

เชื่อมต่อกันแล้วๆๆๆ ขอบคุณคร่าา... ^^ ทำไมมันง่ายจังน้า -*- 5555

แต่ยังมีปัญหา Logout อ่าคร่า..... Logout กับ IE8 ไม่ได้อ่าคร่า แต่ ทำได้กับ Firefox

แต่ตอนที่่ Login-Logout มันจะมีเหมือน iframejavascript:; ขึ้นมาเออเร่อที่ลิงค์ .../forum/uc_server/index.php มีรูปมาให้ดูด้วยค่ะ

ต้องแก้ไขยังไงค่ะ ถึงจะไม่ให้มีไอเฟรม แล้ว ก้อ จะทำยังไง ให้ Logout กับ IE8 ได้ ตอนนี้เดือนร้อนมาเลยค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะ

^____________________________^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
myminte โพสต์ 2009-11-27 23:38:39
มีปัญหาเหมือนกันครับ ลบ IP ก็แล้วอะไรก็แล้ว ตรงเชื่อมต่อ ที่ ucenter ก็เชื่อมต่อนะครับแต่ในโปรแกรม อย่างเช่น ucenterhome , pbdigg ,ecshop ก็ไม่ยอมเชื่อมต่อทั้งที่ใน ucenter ก็ขึ้นเชื่อมต่อปกติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 15:13