Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 1300|ตอบกลับ: 0

แก้ไขไฟล์ต่างๆIE7 มีปัญหา

[คัดลอกลิงก์]
affoman โพสต์ 2009-11-29 20:06:30 |โหมดอ่าน
ผมไม่เข้าใจอ่ะครับ   ทำไมเวลาผมแก้ไฟล์  ใน templates  ของสกินต่างๆ อยุ๋ต้นฉบับ อ่ะคับ

แค่แก้ไขไฟล์หรือ แทรก code  นิดหน่อยเอง ผลออกมา IE7 มัน ตกกรอบ เว็บเลื่อนไปมั่วเลยอ่ะครับ ใน forumdisplay.htm  ก้เป็นครับ  ผมแค่แก้ Code ที่มัน เวลากดโพส แล้วมันขึ้น Popup แต่ผมแก้ให้เป็น ลิงค์เปิดหน้าใหม่เลย... เพราะไมอยากให้เป็นแบบ  Popup  แต่ IE7 ก็มีปัญหา อ่ะครับ ผมอยากรูมันเป้นเพราะอะไร ครับ

แต่ IE8 จะแก้ไข code ยังไง มันก็ปกติเหมือนเดิมไม่มี  หลุดกรอบ หรือเลื่อนอะไรๆๆเลยครับ   

ใครหาวิธีแก้ได้มั่งอ่ะครับ..............................

ผมลองเปรียบเทียบกับเว็บนึง กับเว็บผม

ไม่รุเค้าแก้ไฟล์ยังไงน่ะ  IE7 ผม รองรับเว็บเค้าได้ปกคิเลย  แตต่ เว็บผม ดันมั่วซุย เลยอ่ะครับ

ช่วยทีน่ะครับ ผมอยากรู้วิธีแก้อ่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 17:23