Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 2162|ตอบกลับ: 4

พอดีต้องการใช้ Ucenter 1.5 แต่อยากให้เชื่อมกับ Discuz 7.2 พอมีวิธีไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
tarusame01 โพสต์ 2009-12-25 23:47:25 |โหมดอ่าน
คือผมลองแล้วอ่าครับมันสามารถทำโดย

โดยข้างในโฟเดอร์ที่ผมโหลดมาจะมีอยู่ 3  โฟเดอร์

คือ Bbs, Ucenter, home , install

แต่ผมเปลี่ยนข้อมูลใน Bbs ที่โหลดมา จะเป็น Discuz 7.0 ซึ่งผมอยากเปลี่ยนเป็นตัวใหม่คือ 7.2 ซึ่งทำได้

เมื่อ Install ไปแล้วผ่านก็จริง แต่พอจะเข้า BBS มันขึ้นเหมือนต้องติดตั้งใหม่ ซึ่งผมก็ลองติดตั้งไป แต่ฐานข้อมูล มันไม่เป็นตัวเดียวกัน

เวลาสมัครไป หรือ Login เข้าไปแล้ว จะไม่เชื่อมกับ Ucenter ไม่ทราบพอมีวิธีไหมครับ

ตอนแรกก็อยากใช้นะ Ucenter 2.0 Version Thai แต่เนื่องจาก คนเขียนข้อมูลในบอร์ด เขียนไม่ค่อยรู้เรื่อง

เข้าใจว่าเป็น Version แปล แล้วไหนตัวที่จะต้องลงตัวเต็มแล้วสามารถนำ ตัวไฟล์ที่คุณอัพโหลดมาให้แล้วมาลงทับกับของที่คุณแปลได้ลซึ่งผมหาไม่เจอแล้วก็ไม่เข้าใจที่คุณเขียน

สำหรับผมคงเป็นมือใหม่อีกครั้ง หลังจากหายไป(โคตรนาน) รบกวนด้วยครับ
MinT โพสต์ 2009-12-26 00:28:38
ตอบกลับ 1# tarusame01

ตอนแรกก็อยากใช้นะ Ucenter 2.0 Version Thai แต่เนื่องจาก คนเขียนข้อมูลในบอร์ด เขียนไม่ค่อยรู้เรื่อง

ucenter 2.0  ไม่มีนะครับ

ผมแนะนำว่าให้ลงทีละอย่างดีกว่า

ลง บอร์ด  7.2  ก่อน แล้วค่อยลง  home 1.5
ถ้าไม่อยากลง home 2.0
home 2.0  ลองแปลเองก็ได้ครับ เทียบ กับ home 1.5  ที่เป็นภาษาไทยแล้ว
 เจ้าของ| tarusame01 โพสต์ 2009-12-26 08:55:44
คือลงไปแล้วนะ Discuz 7.2 แล้วก็ลง home 1.5 แต่ฐานข้อมูลไม่เชื่อมกัน ทำไงดี
ethai โพสต์ 2009-12-26 12:11:42
ที่ Ucenter 1.5 การเชื่อมต่อมันมีชื่อโปรแกรมแล้วเชื่อมต่อผิดพลาด หรือว่ายังไม่มีครับ
 เจ้าของ| tarusame01 โพสต์ 2009-12-26 20:44:53
อ่าตอนนี้ผมทำสำเร็จแล้วครับ ด้วยตัวเอง

และทีนี้ผมก็ หาตัว Uhome อยู่ครับ ไม่รู้โหลดตัวไหนตัวเต็ม งง กระทู้มากมาย ไม่รู้ตัวไหนตัวเต็ม

พอโหลดมา บางตัวก็ ไม่มีไฟล์ Install

เช่น Uhome 2.0 bata 1 ภาษาไทย ขนาดไฟล์ 400 kb กว่าๆโหลดมา เขาบอกให้ดาวโหลดทับไฟล์เก่า

แล้วไฟล์เก่าของเขาคือตัวไหนบอกให้ละเอียด ผู้ที่สนใจ อาจจะเข้ามาดูบ้าง และทำเป็นบ้างครับ
และขอบคุณสำหรับการแปลนะครับ เพียงแต่ บอกให้มันครอบคุมหน่อย ว่า ต้องโหลดตัวไหนมาก่อนถึงจะใช้ตัวนี้โหลดทับ ไม่นั้นก็ งง กันมากมาย

ไม่ใช่ผมเป็นคนเข้าใจยากนะครับ แต่ งงกับคำพูดที่อธิบายในบางกระทู้ ถ้ามีคนรุ่นใหม่เข้ามาร่วมศึกษา Discuz บ้าง
แต่รายละเอียดในกระทู้ไม่ครอบคุม ผมว่าเขาก็ต้อง งง เหมือนกัน และอย่ามาคิดทีหลังว่า เขาพวกนั้น เกรียนครับ

ขอบคุณครับ ^^ Tarusame Return ฮ่าๆ หายไปตั้งนานแระไม่ได้ใช้ ตัวนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-5-16 09:08