Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
เจ้าของ: acaz

[ปลั๊กอิน] เปิด Shop ใน Discuz ง่ายๆ

[คัดลอกลิงก์]
ting1 โพสต์ 2008-3-8 14:13:50
ขอบคุณครับคุณโจ้สักวันคงได้ใช้แน่ๆครับ
phraisohn โพสต์ 2008-3-8 15:02:44
โฮสผมไม่ได้ติดตั้ง zend ก็แสดงว่าอดเลยดิครับ หุๆ
powermacc โพสต์ 2008-3-8 16:30:33
คุณโจ้ครับ
ผมทดลองทำการซื้อขาย
มีคนสั่งซื้อแล้ว แต่ไปต่อไม่ถูก
มันขึ้นว่า รอผู้ขายยืนยัน ลองคลำๆตั้งนานก็ไปไม่ถูกครับ
powermacc โพสต์ 2008-3-8 16:42:38
อ่อ พอจะเข้าใจแล้วครับ
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2008-3-8 16:45:31

ตอบกลับโพสของ 23# powermacc

รอผู้ขายยืนยัน นี่มันเกือบจะจบแล้วนี่นะ ใช้ขั้นตอนนี้ป่าว...

คุณแมคยืนยันส่งสินค้าแล้วใช้มั้ย
รอผู้ขายยืนยัน ความจริงมันคือ (รอผู้ซื้อยืนยัน)

ต้องรอทางฝั่งผู้ซื้อยืนยันการรับสินค้าเรียบร้อยแล้ว
ถึงจะจบการซื้อขายสินค้าครับ

หรือลองไปที่
เมนูส่วนตัว > ค้าขาย > ดูครับว่าสถานะสินค้าเราถึงไหนแล้ว
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2008-3-8 16:46:41
อ่าว........
powermacc โพสต์ 2008-3-8 17:06:29
ครับ เดวจะลองดูใหม่
Divaon โพสต์ 2008-3-9 08:41:59
มีปัญหาเหมือนกคุณแมคเลยค่ะ

คือว่าเราทดสอบอะค่ะ แล้วให้น้องเราอะลองสั่งของ
ทีนี้น้องเราก็บอกว่ากดสั่งซื้อแล้ว แล้วก็มีหน้านี้ขึ้นมา
>> เมื่อสังซื้อเรียบร้อยก็จะมาหน้ารอผู้ขายตอบรับให้เราโอนเงิน
แต่ว่าทางเราที่เป็นผู้ขายยังไม่เห็นจะมีออเดอร์อะไรเข้ามาเลยอะค่ะ
>> ฝั่งผู้ขายเมื่อได้รับ Order ก็ดูรายละเอียดถ้าไม่มีการเปลี่ยนแปลงก็ยืนยันการส่งสินค้าได้เลย
นี่อะค่ะ ไม่มีอะไรมาเลย จะเชคได้ยังไงอะคะว่ามีคนสั่งมาแล้วเราจะยืนยันยังไง

แต่พอไปในอาชีพ ก็ปรากฏว่ามันขึ้นว่า ขายแล้ว น่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงหรอคะ? หรือเป้นเพราทาง host มันใช้ระบบนี้ไม่ได้

รบกวนด้วยนะคะ m(_ _)m
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2008-3-9 10:06:21
ถ้าไม่มี PM การส่งซื้อมา
สามารถดูได้ที่

1. ดูได้ที่หน้าร้านค้าเลยครับว่าสินค้าเรามีเท่าไหร่ลดจำนวนลงหรือเปล่า
2. เข้ามีเมนูส่วนตัวเลือกหัวข้อค้าขาย (ดูได้ทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย)
ตามรูปครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| acaz โพสต์ 2008-3-9 10:06:55
ถ้าไม่มี PM การส่งซื้อมา
สามารถดูได้ที่

1. ดูได้ที่หน้าร้านค้าเลยครับว่าสินค้าเรามีเท่าไหร่ลดจำนวนลงหรือเปล่า
2. เข้ามีเมนูส่วนตัวเลือกหัวข้อค้าขาย (ดูได้ทั้งผู้ซื้อ ผู้ขาย)
ตามรูปครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-4-27 03:17