Discuz Thai

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ข้อตกลงการใช้งานกระดานข่าวดิสคัสไทย DiscuzThai Agreement (English Version) ประกาศดิสคัสไทย - ทำเนียบดิสคัสภาษาไทย

Discuz! X3.5 Thai R20231001 Rev.8 (NEW) [วิดีโอช่วยสอน] อัปเกรด Discuz! X3.4 เป็น X3.5 Discord ของ Discuz! Thai Community อย่างเป็นทางการ

Discuz! X3.4 Thai R20220811 (REV.75) สิ้นสุดการสนับสนุน Discuz! X3.4 ภาษาไทยตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป (ขอแนะนำให้อัปเกรดเป็น X3.5 แทน)

ค้นหา
แท็กยอดนิยม: ดิสคัสภาษาไทย Discuz Thai
ดู: 12808|ตอบกลับ: 21

[ECMall] ขอวิธีสร้า้งเว็บดิสคัส ด้วยนะค๊าบ ขอความกรุณาด้วย

[คัดลอกลิงก์]
tagames1 โพสต์ 2010-12-12 17:41:41 |โหมดอ่าน
ขอวิธีสรา้งเว็บดิสคัส ด้วยนะค๊าบ ขอความกรุณาด้วย

ผมก็ไม่ได้ ศึกษาเกี่ยวกับดิสคัส ขอวิธีทำเว็บดิสคัส อย่างระเอียดหน่อยนะค๊าบ

ขอบคุณผู้มาร่วมตอบกระถู้นี้มากนะ ขอบคุณอย่างสูง

crysis โพสต์ 2010-12-28 22:15:53
ขอด้วยครับ
FOURRILY โพสต์ 2010-12-31 14:09:07
ขอด้วยค่ะ อยากมีเว็บไม่เคยทำเลย
m1palm โพสต์ 2011-1-24 06:42:23
ขอด้วยคน นะผมก็อยากมีเว็บเป็นของตัวเองบ้าง
nitipoomgost โพสต์ 2011-2-26 19:04:24
ขอด้วยคนครับ

พอดีอยากทำกระดานบอร์ดธรรม      อะนะครับ
praseut โพสต์ 2011-3-1 12:32:34
ขอ ไห้ ตาย ก็ มี แต่ คนเงียบ เซง วุ่ย
praseut โพสต์ 2011-3-1 12:57:22
นี่ก็ นั่งรอ อยู่เหมื่อน กัน ดู ท่า แล้ว มันไม่มี ไคร อยากมาตอบ เพราะ ว่า

1.คนไทยขี้เกียดถ้าไม่ได้ ผลประโยชน์อะไร แล้ว อย่าง หวังเลย จะมี มา ช่วยอะ

ประเทศอื่น มัน เลย นำ ไป หมดไง เหอๆๆ
pai_haha โพสต์ 2011-3-2 14:59:55
อยากจะบอกว่า บางกระทู้ก็มีผลดีกับผู้ที่เริ่มต้น แต่หลังจากผ่านกรเริ่มต้นแล้ว จะไปไหยต่อ จะทำอย่างไง เท่าที่มองแต่ละกระทู้มากมาย จะมองไปที่คนทำเป็นแล้วมากกว่าผู้ที่ทำไม่ได้ ใครๆก็ทำเป็นค่ะ แต่ใครๆก็ทำไม่ได้เช่นกัน เราเป็นคน1ที่ศึกษา แนะนำอะไรมาก็ลองตามกระทู้นั้นๆพอไปถึงจุดหนึ่งต้องหยุดเพราะไม่เข้าใจ กระทู้สาวนใหม่ให้ความรู้กับผู้ที่ใช้งานเป็นมากกว่าผู้ที่ใช้งานไม่เป็น อยากรู้ไรก็ลองค้นหาคำนั้นดูในบอร์ด แต่...หาคำตอบไม่ได้เพราะไม่มีผู้รู้มาตอบก็จะมากระทู้เดิมๆซ้ำๆอีกเป็นร้อยๆกระทู้ หลายคนอยากจะแนะนำส่งที่รู้บอกต่อสิ่งที่เข้าใจ แต่ก็ไม่ครบตามที่กระทู้นั้นๆตั่งมา ที่กล่าวมาทั่งหมดนี้ ง่ายๆเลย หาความเข้าใจด้วยตัวเองยากพอสมควร แต่ก็ยังมีบางกระทู้ให้ความรู้ที่ละเอียดเพราะยินดีที่จะบอกต่อความรู้แก่ผู้อื่นต่อไป ก็ขอบคุณบางกระทู้ทำให้เราเข้าใจว่าต้องทำอย่างไรต่อกับเว็บบอร์ด แต่บางกระทู้ก็มีคำตอบที่ไม่ต้องตอบก็ได้ ไร้ประโชยน์ จริงๆแล้วผู้ดูแลบอร์ดก็หน้าจะค่อยเติมส่งใหม่ๆให้เป็นกระทู้หลักเพื่อคนที่จะเข้ามาศึกษาได้ง่ายขึ้น จะบอกว่าสำหรับคนไม่เข้าใจกับบอร์ดนี้ กระทู้หลักไม่พอสำหรับคนไม่รู้หรอกค่ะ เราเองก็ไม่รู้เช่นกัน เหมือนว่า เราต้องเข้าใจเองไม่มีใครจะมาบอกตลอดเวลา มองในมุมกลับกันก่อนนั้นคนไม่เคยทำจะหาคำตอยที่ไหน ก็ต้องหาทำลองผิดลองถูกเอาเอง ถ้าเป็นเช่นนั้นก็ไม่ต้องมีกระทู้มากมายมาโพสต์ให้เยอะแต่ก็เป็นตำถามเดิมๆ1คำถามก็มี100คนที่สงสัยก็เพิ่มเป็น100กระทู้กับคน100คน เจ้าของบอร์ดก็เพิ่มความรู้เบื่องต้นให้สำหรับผู้ที่ทำไม่เป็นแต่ทำได้ก็หน้าจะเป็นสิ่งดีต่อไป คิดสะว่าเป็นบุญกุศกับผู้ที่เรียนรู้แล้วกันค่ะ  บ่นเยอะขอบคุณที่อ่านหวังว่าคนที่อ่านอาจจะมีความคิดเห็นแตกต่างออกไปไม่มากก็น้อยนะค่ะ (ไม่ได้จะว่าหรือกล่าวหาผู้ใด้นะค่ะ)

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1จิตพิศัย +1 ย่อ เหตุผล
bewkhonakha + 1 โดนใจให้ทิป

ดูบันทึกคะแนน

phayfa โพสต์ 2011-3-14 17:42:10
ไม่มีใครมาตอบเลยอ๋อ จะดูด้วยพอดีง่ะ  
phayfa โพสต์ 2011-3-14 17:42:50
ทำไมใจร้ายจัง ไม่มีคนมาบอกเลย แล้งน้ำใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิด|Archiver|ดิสคัส ไทย Follow us: Become a fan on facebook. Follow us on Twitter.

GMT+7, 2024-3-28 17:48